con gái có nên theo học kiến trúc không

LuckyLuke

Member
Reaction score
0
Điểm
16
học vẽ là một chuyện và có khả năng vẽ lại là chuyện khác
thường thì khi có gia đình con gái ít có thể đi lại nhiều vì con phải chăm nhà chăm cửa
rồi thì sức khỏe như mọi người vẫn nói đấy thôi
đam mê là rất tốt nhưng hãy nghĩ về tương lai
đặt ra tình huống và sũy nghĩ cho bản thân
theo ngôn ngữ cntt là: lập trình cho tương lai đó hihi !
chúc những ai có niềm đam mê sẽ thỏa mãn đam mê của mình !

kjndjmoon

Active Member
Reaction score
0
Điểm
36
hix có công việc hay không là do ở mình chứ e
mình có năng lực, mình chứng minh cho mọi người thấy năng lực của mình, mình luôn cố gắng tốt nhất trong mọi công việc thì ko ai tù chối mình đc em ạ :)
chị tin là thế
chứ sợ thì ai cũng sợ hết ak ;)) chị nói ko biết e tin ko chứ e họ chị học ngoại thương khoa kinh tế quốc tế nhưng tới bio ra trường gần 2 năm rồi cũng chưa có việc làm

tất cả là ở mình em ạh. Xã hội bi giờ mình chủ động là chính chứ đừng bị động hay chịu điều khiển của ai hết

chị ko phủ nhận nếu có gia đình định hướng thì e sẽ tốt hơn nhưng gia đình định hướng nhưng cuối cùng e cũng vẫn phải là người quyết đinh

ban đầu mẹ chị nhất quyết nói ko đấy, vì đúng là từ trước tới giờ ai cũng quan niệm kt là ngành của boy. mà học vất vả nhưng vì đam me vì ước mơ của mình cũng nhiều bạn nữ quyết tâm lắm em ạhh

và làm việc gì nếu có thêm sự đam mê, quyết tâm thì mọi việc sẽ đều ổn cả em ạh

LuckyLuke

Member
Reaction score
0
Điểm
16
@ moon: cậu ah ngoài ra còn yếu tố ngoại cảnh
- có duyên với nghề vì nhiều người đến với nghề chỉ là tình cờ nhưng là thành đạt cái này là : nghề chọn người
- thời cơ và vận may cái này có thể gọi là : nhân tài không gặp thời nếu như xịt còn nếu gặp thời và cơ thì là diều gặp gió rồi hi
chúc thành công nha !

min-ngo

Member
Reaction score
0
Điểm
16
hix có công việc hay không là do ở mình chứ e
mình có năng lực, mình chứng minh cho mọi người thấy năng lực của mình, mình luôn cố gắng tốt nhất trong mọi công việc thì ko ai tù chối mình đc em ạ :)
chị tin là thế
chứ sợ thì ai cũng sợ hết ak ;)) chị nói ko biết e tin ko chứ e họ chị học ngoại thương khoa kinh tế quốc tế nhưng tới bio ra trường gần 2 năm rồi cũng chưa có việc làm

tất cả là ở mình em ạh. Xã hội bi giờ mình chủ động là chính chứ đừng bị động hay chịu điều khiển của ai hết

chị ko phủ nhận nếu có gia đình định hướng thì e sẽ tốt hơn nhưng gia đình định hướng nhưng cuối cùng e cũng vẫn phải là người quyết đinh

ban đầu mẹ chị nhất quyết nói ko đấy, vì đúng là từ trước tới giờ ai cũng quan niệm kt là ngành của boy. mà học vất vả nhưng vì đam me vì ước mơ của mình cũng nhiều bạn nữ quyết tâm lắm em ạhh

và làm việc gì nếu có thêm sự đam mê, quyết tâm thì mọi việc sẽ đều ổn cả em ạh
chị làm thế nào mà thuyết phục được bố mẹ vậy.mách em với

LuckyLuke

Member
Reaction score
0
Điểm
16
chị làm thế nào mà thuyết phục được bố mẹ vậy.mách em với
theo anh ah thì hãy giữ vững lập trường tương lại của mình là do mình bỗ mẹ cấm hãy thẳng thắn nói ra niêm đam mê khát khao và cơ hội dành cho mình và hãy để mọi chuyện như đã rồi hihi.
cố lên nha ! chúc em thành công !

min-ngo

Member
Reaction score
0
Điểm
16
theo anh ah thì hãy giữ vững lập trường tương lại của mình là do mình bỗ mẹ cấm hãy thẳng thắn nói ra niêm đam mê khát khao và cơ hội dành cho mình và hãy để mọi chuyện như đã rồi hihi.
cố lên nha ! chúc em thành công !
cách đây một năm em đã thử xin mẹ đi học vẽ nhưng không thành.cách đây mấy hum em thử dò hỏi nhưng có vẻ mẹ vẫn phản đối lắm.cả mẹ em lẫn chị em đều bảo em điên

LuckyLuke

Member
Reaction score
0
Điểm
16
cách đây một năm em đã thử xin mẹ đi học vẽ nhưng không thành.cách đây mấy hum em thử dò hỏi nhưng có vẻ mẹ vẫn phản đối lắm.cả mẹ em lẫn chị em đều bảo em điên

hãy giữ vững lập trường nếu em làm găng thêm có lẽ sẽ được vì bố mẹ không bao giờ ép con mình quá đáng đâu chỉ đến một mức nào đó là buông thôi. cố lên !

kjndjmoon

Active Member
Reaction score
0
Điểm
36
@2in1: cậu nói đúng đó. Thời cơ rất quan trọng trong tất cả mọi ngành nghề đều vậy cả :)

@min_ngo: uhm e có thể nói ước mơ, nguyện vọng và quyết tâm của mình cho anh chị e trong nhà mà đi học đại học rồi ý, nếu anh chị ấy có học về bên khối ngành xây dựng hoặc kiến trúc thì càng tốt.

có thể lấy hướng tác động từ người lớn: cô dì chú bác gì đó
nhưng hay nhất là nhờ các anh chị đang học đại học ý. mà tới năm 12 rồi thì phần trăm bố mẹ e để e quyết định là nhiều hơn

e cho bố mẹ thấy đc cơ hội, thiên hướng đi của nghề mình sẽ lựa chọn
e mà có năng khiếu vẽ vời thì càng tốt

đi học vẽ đc sớm và trong quá trình học mà e luôn nỗ lực thì là tốt
đừng học lệch, đi học vẽ nhiều khi bị ham em ạh
như chị nè chị giai đoạn cuối quan trọng thì chị bỏ bê học văn hóa hix hix
nếu e học đc văn hóa thì là 1 lợi thế

nếu bây giờ e ko đi học vẽ đc thì hãy tập chung học văn hóa đi học toán nhiều vào ;)) học toán thì càn cố gắng trong cả 3 năm
học lí thì 12 hãy học cũng đc, mà tập chung vào, bắt đầu hè năm lớp 11 chuẩn bị lên 12 e bắt đầu đi học vẽ cũng đc

nhưng đi học đc ngay từ bây giờ là hay nhất em ạh

min-ngo

Member
Reaction score
0
Điểm
16
@2in1: cậu nói đúng đó. Thời cơ rất quan trọng trong tất cả mọi ngành nghề đều vậy cả :)

@min_ngo: uhm e có thể nói ước mơ, nguyện vọng và quyết tâm của mình cho anh chị e trong nhà mà đi học đại học rồi ý, nếu anh chị ấy có học về bên khối ngành xây dựng hoặc kiến trúc thì càng tốt.

có thể lấy hướng tác động từ người lớn: cô dì chú bác gì đó
nhưng hay nhất là nhờ các anh chị đang học đại học ý. mà tới năm 12 rồi thì phần trăm bố mẹ e để e quyết định là nhiều hơn

e cho bố mẹ thấy đc cơ hội, thiên hướng đi của nghề mình sẽ lựa chọn
e mà có năng khiếu vẽ vời thì càng tốt

đi học vẽ đc sớm và trong quá trình học mà e luôn nỗ lực thì là tốt
đừng học lệch, đi học vẽ nhiều khi bị ham em ạh
như chị nè chị giai đoạn cuối quan trọng thì chị bỏ bê học văn hóa hix hix
nếu e học đc văn hóa thì là 1 lợi thế

nếu bây giờ e ko đi học vẽ đc thì hãy tập chung học văn hóa đi học toán nhiều vào ;)) học toán thì càn cố gắng trong cả 3 năm
học lí thì 12 hãy học cũng đc, mà tập chung vào, bắt đầu hè năm lớp 11 chuẩn bị lên 12 e bắt đầu đi học vẽ cũng đc

nhưng đi học đc ngay từ bây giờ là hay nhất em ạh
chỉ cần được mẹ đồng ý em sẽ cố gắng hết mình.nhưng để thuyết phục đươc mẹ em kũng hơi khó.em sẽ nhờ thử ông anh họ em (a đấy trước kũng đi học vẽ để thi kiến trúc nhưng ham vẽ wa nên trượt cả tốt nghiệp) có lẽ anh đấy sẽ ủng hộ em

never882

Moderator
Reaction score
0
Điểm
16
e cứ cố gắng học lúc này, còn 2 năm nữa cố gắng cũng chưa muộn đâu, ;), nếu cần kn của các a chị khóa trước về học tập ntn, e cứ vào điễn đàn để chia sẻ, mọi người sẽ giúp đỡ e :)

min-ngo

Member
Reaction score
0
Điểm
16
e cứ cố gắng học lúc này, còn 2 năm nữa cố gắng cũng chưa muộn đâu, ;), nếu cần kn của các a chị khóa trước về học tập ntn, e cứ vào điễn đàn để chia sẻ, mọi người sẽ giúp đỡ e :)
thank kiu anh