May it be :)

kjndjmoon

Thành viên vì MDA
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8wNC8wOS9lL2YvInagaMEZWY5ZDk5ZmQ4MjI4MmIwYTFlZTAwYmFjN2MyY2NhMDUdUngWeBXAzfE1heSBJdCBCZXxFWeBnlhfDF8Mg[/FLASH]

Một người không giỏi về Anh ngữ nhưng vẫn có thể yêu những bài hát như thế này. Tôi cũng vậy. Với tôi, tôi yêu bài hát này vì có em, em đã nghe cùng tôi, em bên tôi, nhẹ nhàng như lời bài hát, ôm tôi rồi thủ thỉ nói lời bài hát cho tôi hiểu. Tôi giờ không chỉ nghe nữa mà hình như đã chìm vào bài hát này cùng em.

May it be an evening star
Shines down upon you.
May it be when darkness falls.
Your heart will be true.
You walk a lonely road.
Oh! How are you are from home.
Mornie utulie (darkness has come).

Believe and you will find your way.

Với em, em thích bài hát vì nó nhẹ nhàng, có chúc mơ hồ, vô định. Tôi bảo em như bóng đêm, như cơn gió, vì có thể em ở cạnh bên, em vuốt ve, em hôn tôi, tôi ôm em vào lòng, nhưng rồi không giữ được em. Và giờ em vẫn như thế với tôi. Còn tôi, tôi biết là khi nghe bài hát này tôi sè nhớ em biết chừng nào, ngay cả khi em bên cạnh tôi.

Giờ thì em đã xa tôi thật. Đôi lúc chúng ta phải chấp nhận một điều gì đó, Giờ tôi như đã chấp nhận điều đó, với em. 30 tuổi, Sự trưởng thành hơn, cuộc sống giờ tĩnh lặng đối với em và tôi. Tĩnh lặng như bóng đêm, và yên bình như bóng đêm. Tôi yêu bài hát này… và tôi gửi bài hát này đến những ai cũng như tôi, cả em nữa...!

May It Be lyrics

May it be an evening star
Shines down upon you
May it be when darkness falls
Your heart will be true
You walk a lonely road
Oh! How far you are from home

Mornie utúlië (darkness has come)
Believe and you will find your way
Mornie alantië (darkness has fallen)
A promise lives within you now

May it be the shadows call