MĐA và những đứa con trưởng thành

rummi

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Đã gần 2 tháng k về quê...
Nỗi nhớ quê, nhớ nhà gần như là trở thành ám ảnh :)
Bữa này onl, thấy mấy cái pic trường mình mà lòng thấy nôn nao thế...
Tháng 4 rùi, cây phượng trường mình có nụ hoa nào chưa em?
Mùa này mưa nhiều, gió cũng nhiều, lá rụng cũng nhiều, phố lá trường mình chắc đẹp lắm em nhỉ?
Sân trường mình chiều chiều vẫn vắng vè êm như xưa chứ em?
Cái khu nhà cấp 4 cũ mèm, tối om ngay sát nhà xe vẫn còn phải k em? Kỉ niệm mối tình đầu của chị đó...
Một năm qua rùi, các thầy cô trường mình có ai đi, ai về hả em?
Nhớ trường quá... Em ơi, thêm vài pic về trường nữa nhé, về cả mấy đứa nữa... Năm học này chắc đông và vui hơn năm học trước...
Nhớ cái không khí căng thẳng của những buổi học ôn... Em ơi, thêm vài pic về lớp nữa nhé, về cả mấy đứa nữa... Năm học này chắc vất vả hơn năm học trước...
Em ơi, giữ ngày hôm nay của em trong tim nhé... Để sau này xa trường rồi, còn có ngày ngồi buồn buồn nhớ lại trường xưa :)

Hồ Tây của Hà Nội em ah. Hà Nội đẹp và êm đềm như vậy đó, nhưng có lẽ nơi bình yên nhất trong trái tim chị lại là...

* Nắng! *(^_^)

Reaction score
0
Điểm
1
Hà Nội đẹp, và êm đềm trong lòng nhiều người. Nhưng với mình quê nhà vẫn là nơi yên bình nhất. Hà Nội ồn ào, bon chen, cuộc sống hối hả. Có đứa bạn nói: Học xong tao hok về quê đâu mày ạ, mặc dù quê mình yên bình, nhưng nhất định phải bám trụ lại cái thành phố bẩn thỉu này. ...........

rummi

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Hà Nội đẹp, và êm đềm trong lòng nhiều người. Nhưng với mình quê nhà vẫn là nơi yên bình nhất. Hà Nội ồn ào, bon chen, cuộc sống hối hả. Có đứa bạn nói: Học xong tao hok về quê đâu mày ạ, mặc dù quê mình yên bình, nhưng nhất định phải bám trụ lại cái thành phố bẩn thỉu này. ...........
Cái này gọi là Quê Hương ạ :(
Em nhớ ... :((

thinh9191

Reaction score
0
Điểm
1
nhơ thì về thế thui mà .10 nghìn xe bus chứ mấy :D

rummi

Member
Reaction score
0
Điểm
16
nhơ thì về thế thui mà .10 nghìn xe bus chứ mấy :D
Cái quan trọng là k thu xếp đc thời gian mà về í
Đời này ai cũng phởn như mày thì sướng chỉ?

thinh9191

Reaction score
0
Điểm
1
trời ạ cứ làm như là giám đốc ko = .t7 CN ko dc nghỉ ha .hay mấy ngày dó cung học lun .chăm thế :D

rummi

Member
Reaction score
0
Điểm
16
đề nghị ban quản lý w xem lại với bài vùa đăng tôi nhận thấy đứa con của mda là điều ... ban quan lý lên đọc kỹ và sử lý thế thôi
Bạn nói thế là có í j` vậy?
Mình thấy bài viết của mình đâu có sai????

ChuNy

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Nỗi nhớ quê, nhớ nhà gần như là trở thành ám ảnh
Trời, sao lại 2 tháng chưa về quê, cậu phãi học cả sáng cả chiều cả chũ nhật àh ? Tớ toàn sáng chủ nhật về rồi chiều lại ra nếu như bận học.

Hồ Tây xấu như ma ý, sao nói đến Hà Nội mà lại nói Hồ Tây được :-S o_O

Dù thế nào đi nữa thì quê cũng là nơi yêu thương của mình nhất, là nơi mình nghĩ về, quê hương nếu ai không nhớ sẽ không khôn lớn thành người mà...

Nhưng người bạn của chị sao lại nói như vậy được ? Thế nào là nơi thành phố bẩn thỉu ? có là bẩn thỉu thì Hà Nội cũng là thủ đô của đất nước - nơi mà nhiều người vẫn tự hào rằng mình là người Việt Nam đấy thôi...
Thực ra Hà Nội đẹp, thanh bình, con người Hà Nội vô cùng lịch sự, hiểu biết và lễ phép. Nhưng Hà Nội bây giờ đã bị pha tạp khiến cho nó trở nên ồn ào, bẩn thỉu như một số người nói. Có những người lấy chồng, lấy vợ, những người chuyển đến sinh sống và người Hà Nội lại chuyển đi... đã làm cho Hà Nội không như Hà Nội nguyên gốc nữa. Thử tiếp xúc với những người gốc Hà Nội xem, bạn sẽ có cách nhìn nhận, đánh giá và suy nghĩ về họ khác ngay o_O

Cái này không phãi là quê hương, cái này chĩ là cảnh hoàng hôn lúc về chiều. Quê hương trong tớ khác cơ :(

uh nhỉ ngôi trường mà mình đã theo học suốt thời THPT, cũng có lúc nhớ về trường thấy buồn buồn nhưng tớ không bao giờ có cảm xúc xa xăm như rummi đâu o_O
Chính rummi cũng đã nói cuộc sống là biến động, nên thích ứng và thay cái mới lên trên cái cũ à...
Nhớ về trường có lúc tớ thấy vui...
Hôm về trường nữa, chú bảo vệ không cho vào, bực quá, lè lưỡi rồi tớ chạy đi. Hix không cho vào thì thôi, để hôm khác vậy mà thích thì bật tường như hồi xưa luôn,mình sợ gì chứ :p
Đúng tròn 1 tháng nữa là 12/5, sinh nhật Forum, chắc tớ phãi tụ tập bạn bè để qua cái cổng bảo vệ và cô Dự ấy nhỉ ? Hiz

Chỉnh sửa cuối:

NguoiMongDu11

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Cái đoạn đường Nhật Bản với cả đường Hàn Quốc em thấy nhìn ra hồ đẹp mà. Nhất là lúc hoàng hôn xuống ý. Khỏi chê :x

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38
Có điều gì ko đúng đâu?
Mình đã xem lại, thấy vẫn bt mà.
không hiểu rõ ý của bạn, có gì có thể nói thẳng rra được không:-/

rummi

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Nỗi nhớ quê, nhớ nhà gần như là trở thành ám ảnh
Trời, sao lại 2 tháng chưa về quê, cậu phãi học cả sáng cả chiều cả chũ nhật àh ? Tớ toàn sáng chủ nhật về rồi chiều lại ra nếu như bận học.

Hồ Tây xấu như ma ý, sao nói đến Hà Nội mà lại nói Hồ Tây được :-S o_O

Dù thế nào đi nữa thì quê cũng là nơi yêu thương của mình nhất, là nơi mình nghĩ về, quê hương nếu ai không nhớ sẽ không khôn lớn thành người mà...

Nhưng người bạn của chị sao lại nói như vậy được ? Thế nào là nơi thành phố bẩn thỉu ? có là bẩn thỉu thì Hà Nội cũng là thủ đô của đất nước - nơi mà nhiều người vẫn tự hào rằng mình là người Việt Nam đấy thôi...
Thực ra Hà Nội đẹp, thanh bình, con người Hà Nội vô cùng lịch sự, hiểu biết và lễ phép. Nhưng Hà Nội bây giờ đã bị pha tạp khiến cho nó trở nên ồn ào, bẩn thỉu như một số người nói. Có những người lấy chồng, lấy vợ, những người chuyển đến sinh sống và người Hà Nội lại chuyển đi... đã làm cho Hà Nội không như Hà Nội nguyên gốc nữa. Thử tiếp xúc với những người gốc Hà Nội xem, bạn sẽ có cách nhìn nhận, đánh giá và suy nghĩ về họ khác ngay o_O

Cái này không phãi là quê hương, cái này chĩ là cảnh hoàng hôn lúc về chiều. Quê hương trong tớ khác cơ :(

uh nhỉ ngôi trường mà mình đã theo học suốt thời THPT, cũng có lúc nhớ về trường thấy buồn buồn nhưng tớ không bao giờ có cảm xúc xa xăm như rummi đâu o_O
Chính rummi cũng đã nói cuộc sống là biến động, nên thích ứng và thay cái mới lên trên cái cũ à...
Nhớ về trường có lúc tớ thấy vui...
Hôm về trường nữa, chú bảo vệ không cho vào, bực quá, lè lưỡi rồi tớ chạy đi. Hix không cho vào thì thôi, để hôm khác vậy mà thích thì bật tường như hồi xưa luôn,mình sợ gì chứ :p
Đúng tròn 1 tháng nữa là 12/5, sinh nhật Forum, chắc tớ phãi tụ tập bạn bè để qua cái cổng bảo vệ và cô Dự ấy nhỉ ? Hiz
:)
Cuộc sống là chiến đấu
Nhưng nhìu khi ngta mệt đến mức k chiến đấu đc nữa :(
Và tìm về qúa khứ để tim lại những ngày tháng bình yên :)
Lúc đó chỉ buồn thui
Chứ k còn đau nữa
Cố gắng lên nào!!!!!!!!!!!!!! :)

boyvip9x_kute

Member
Reaction score
0
Điểm
6
biết hà nội đẹp nhưng tôi vẫn tìm.................=))=))=))=)):-":-":-":-":-"

Reaction score
0
Điểm
16
Mọi người ở đây chắc chưa có dịp ở hn vào sáng 1/1 tết âm lịch. Đó mới thực sự là HN.
HN hôm đó khác xa so với những ngày khác. Nó thanh bình, thoáng đãng, cuộc sống ko bon chen, ko hối hả. Con người lúc đó ko bực bội, ko xô bồ. Thật là thích

the sang 12a8

Reaction score
0
Điểm
1
về quê không giám sang trường chơi chỉ sợ mấy thằng choai choai đánh
khổ thế đấy,già rồi,đuối rồi,thành ra không đú được với hội trẻ
nhớ lại ngày xưa thì sao ma oanh liệt thế đánh đông dẹp bắc
bây giờ một thời oanh liệt nay còn đâu.