Nhật ký chuyền tay. Cùng chia sẻ nào...

kjndjmoon

Active Member
Reaction score
0
Điểm
36
anh luffy đang khoe kìa :))

.............NK...........

Có 1 quyết định mới ,,, và nó bắt đầu kế hoạch ấy từ ngày hôm nay...những hành động sai đã quá nhiều quá đủ để nó ra quyết định này: phải chăm chỉ tích cực và cố gắng nhiều hơn...sẽ ko để bố mẹ phải thất vọng đâu...nó biết bố mẹ thuơng nó và hy vọng nhiều lắm, nói là có e trai nhưng nó biết bố mẹ nó còn thương nó nhiều hơn e nó những 2 năm cơ, ko chỉ là thời gjan mà còn là t/cảm nữa, từ bé bố đã thương nó nhiều hơn rồi đi đâu bố cũng cho nó đi cùng, nó cũng đc đi nhiều nơi vì điều đó..
Nó biết thế nên từ bé đã rèn tính tự giác...cố gắng ko để bố mẹ phải nhắc nhở chuyện học hành và công việc hàng ngày ở nhà...

Lần nào cugnx thế cứ nó bảo 'hôm nay con về là nó thấy bố nó vui và mong nó về lắm lắm...bố bắt phải để bố lai nó từ điểm dừng bus về tới nhà...ko cho đi bộ sợ nó mệt...những lần bố vs mẹ gọi...nó biết là chẳng có vc j đâu nhưng gọi thế như kiểu chỉ để nghe thấy tiếng nó thôi ý, lần nào gọi cho nó cũng đều có cả bố vs mẹ, chỉ có bố gọi cho nó nhưng tiếng của mẹ vẫn ở bên...bố ko bao giờ ngắt điện thoại trước nó...:(( hôm qua nó đi ra trường nhưng ko có bố ở nhà, tối bố gọi điện ra bảo sao ko để mai đi vừa về đã lại đi rồi :((.............

so_lo_cop

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Uhm,anh học Mật Mã,Có vấn đề gì vậy em,trường anh học về chuyên ngành An toàn thông tin mà,về nhất cũng ko có vấn đề gì lắm(3 năm liền rồi em à )
có vấn đề đây! vấn đề là vấn đề có gì hay(kinh nghiệm, tài liệu,...vv) mách e với, năm 2 rồi mà như "gà mờ đi chơi tối" chẳng biết gì cả, hic hic
===========================================

Reaction score
0
Điểm
16
Bon chen, bon chen, bon chen vào đây :D

Ý. Anh tấn, anh bình, anh thái cho em hỏi tí xíu với ạ. Nếu tặng quà con trai (thân 1 cách đặc biệt rồi ý ạ), nó đặc biệt thích MU, em định tặng nó cái gối có biểu tượng của MU thì liệu nó có thích ko ạ
Mẫu ntnay ý ạ
http://takeone.vn/g.html?SID=e14006cbda857e19ec267652b2914618

Chỉnh sửa cuối:

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38

Ý. Anh tấn, anh bình, anh thái cho em hỏi tí xíu với ạ. Nếu tặng quà con trai (thân 1 cách đặc biệt rồi ý ạ), nó đặc biệt thích MU, em định tặng nó cái gối có biểu tượng của MU thì liệu nó có thích ko ạ
Mẫu ntnay ý ạ
Chăn chiếu gối, mấy cái đó phù hợp với các chị em hơn, anh nghĩ là con trai sẽ ko thích mấy món đồ đó.:Baby Soldier (53):

===========
Update cái nhật ký :d.
Lâu lâu rồi ko viết.
Anh em ạ. Tình hình là bắt đầu từ tháng này, tôi chính thức ở 1 mình 1 phòng, 1 mình cai quản 1 giang sơn :D. Giang sơn có những gì?
Em là em chính thức trở thành "ông chủ nhỏ" thay thế cho "ông chủ nhớn" (anh trai em :D ).
Anh trai em tạm thời ko ở đây nên em toàn quyền :">. Quản lý nguyên 1 cái xóm trọ :D. Gồm 4 phòng trọ, gồm khoảng gần hai chục con người :"> Kèm theo cơ man là đồ đạc quý giá của bác chủ nhà :D. Tiền điện, tiền nước, tăng hay giảm. Em là em quyết định :)).
Cơ nhưng mà :-s Tháng trước ko đi làm nên giờ ko có tiền nhà để đóng :((. Lại còn mới đc mấy chú công an, xin 150k tiền đi ngược chiều :-<. Được cái là mấy chú tốt bụng nên chỉ lấy có 150 :-s.
Sướng mà sao thấy khổ quá :((

so_lo_cop

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Lại còn mới đc mấy chú công an, xin 150k tiền đi ngược chiều :-<. Được cái là mấy chú tốt bụng nên chỉ lấy có 150 :-s
anh ơi e cũng thía, nhưng từ lâu rồi, mấy xếp đây kêu đúng luật là 400k, từ hồi đó mà giá cả khổng có tăng, chứng tỏ a xin khéo thật, e xin mãi giảm còn 150k, nộp phạt xong còn đúng 50k, đổ 1 bình xăng đầy ự, chạy 1 mạch về quê xin trợ cấp, hihihihi
===================
NK
thèm mưa quá, thèm nghe cái tiếng lộp bộp của nước mưa, thèm cái cảm giác ướt ướt khắp nơi của nước mưa

Luffy

Member
Reaction score
0
Điểm
16

Mẫu ntnay ý ạ
Anh thấy em có ý tưởng tặng cái gì đó có liên quan chút đến MU thì có thể tặng hắn áo thi đấu của MU đi,không nếu dư tiền thì làm chiếc áo khoác của CLB ấy(mùa đông cũng đến rồi mà)Nhưng đó là nếu bạn ấy thik mặc đồ ấy thôi.Anh cũng thik MU nên nghĩ có ai tặng mình thế chắc thik lắm đây :">.Không thì cốc,khăn... cũng dc

Yeulasao?

Member
Reaction score
0
Điểm
16
cho em bon chen cái nào. hihi. mai em học kíp 2 9 rưỡi mới học,giờ thì đi ngủ thôi. :))=))

hoangtantk

Member
Reaction score
0
Điểm
16

Mẫu ntnay ý ạ

Đối vs anh thì chỉ cần nghe những cụm từ như: Tặng anh, Trả nợ anh, Biếu anh, Cho anh (tóm lại là những gì mình ko phải mất xiền mua mà tự nhiên có) là anh đã thik lắm rồi. (Anh đặc biệt thik ai tặng cái j xong bỏ ra cùng nhau...bem được ngay lúc ấy :)), bạn em thì anh chưa biết)
Con trai nói chung ko "cầu kỳ" như con gái đâu, chỉ cần đc tặng đã sướng lắm rồi (Nhất là lại được một em xưn đệp, dễ "xương" tự tay tặng thì còn j hơn :D)
P/S: Con trai thì đừng có tặng chăn, gối, mùng, mền vì cả đời chả chịu giặt đâu. :)) Với lại, hôm đầu tiền thì có thể chú ý và.. gối lên đầu, hôm thứ 2 có khi lại...gác chân, hôm thứ 3 có khi nó rơi xuống khe gầm giường cũng chẳng để ý, như thế lại ko thik cho lắm, :D

Chỉnh sửa cuối:

so_lo_cop

Member
Reaction score
0
Điểm
16

Mẫu ntnay ý ạ

đồng í với a Tấn 2 tay, nói chung con trai mà được quà là sướng điên lên rồi, tặng gì chẳng thích
hihi

Scarlett

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Đối vs anh thì chỉ cần nghe những cụm từ như: Tặng anh, Trả nợ anh, Biếu anh, Cho anh (tóm lại là những gì mình ko phải mất xiền mua mà tự nhiên có) là anh đã thik lắm rồi.
Sao cái cụm từ "trả nợ anh" lại cứ thích gạch chân thế kia nhể? :-"
(Người ta biết rồi nhá, từ giờ có cái gì, em cũng sẽ quy kèm với câu "cho anh" xem có thích k nhá ;)))

nói chung con trai mà được quà là sướng điên lên rồi, tặng gì chẳng thích
hihi
Tặng gì cũng thích thật hở? :D

hoangtantk

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Sao cái cụm từ "trả nợ anh" lại cứ thích gạch chân thế kia nhể? :-"
(Người ta biết rồi nhá, từ giờ có cái gì, em cũng sẽ quy kèm với câu "cho anh" xem có thích k nhá ;)))

Chả hiểu sao gõ đến chữ này nó lại cứ "tự động gạch chân" anh sửa mãi chả được (Chắc có...điềm) :-"

@So_lo_cop: Chị í hỏi thế em đừng có KHẲNG ĐỊNH lại đấy nhé, nghe nói chị í rất sẵn cái đá, cái đấm, cái vả...và rất sẵn sàng tặng cho mọi người :D

so_lo_cop

Member
Reaction score
0
Điểm
16
@hoangtantk: thank anh, e biết bản lĩnh của chị ấy rồi
@scarlett: Đúng, tặng gì cũng thích....nhưng chỉ đối với những người muốn tặng quà như Chị @thiên đường có mưa thôi, hoặc ít ra là trường hợp này, chứ không đa đoan như chị.....sợ lắm, thà không nhận còn hơn....

Reaction score
0
Điểm
16
Anh thấy em có ý tưởng tặng cái gì đó có liên quan chút đến MU thì có thể tặng hắn áo thi đấu của MU đi,không nếu dư tiền thì làm chiếc áo khoác của CLB ấy(mùa đông cũng đến rồi mà)Nhưng đó là nếu bạn ấy thik mặc đồ ấy thôi.Anh cũng thik MU nên nghĩ có ai tặng mình thế chắc thik lắm đây :">.Không thì cốc,khăn... cũng dc
Áo mùa đông thì bạn ý có rồi anh ạ. Mặc ấm và nhẹ lắm. Em được mặc thử rồi, thích nhắm ạ :p. Còn áo mùa hè thì màu đỏ chót như quả nhót, liệu có chóe quá ko ạ? Mà anh bình dạo này mất tích ;)).

Đối vs anh thì chỉ cần nghe những cụm từ như: Tặng anh, Trả nợ anh, Biếu anh, Cho anh (tóm lại là những gì mình ko phải mất xiền mua mà tự nhiên có) là anh đã thik lắm rồi. (Anh đặc biệt thik ai tặng cái j xong bỏ ra cùng nhau...bem được ngay lúc ấy :)), bạn em thì anh chưa biết)
Con trai nói chung ko "cầu kỳ" như con gái đâu, chỉ cần đc tặng đã sướng lắm rồi (Nhất là lại được một em xưn đệp, dễ "xương" tự tay tặng thì còn j hơn :D)
P/S: Con trai thì đừng có tặng chăn, gối, mùng, mền vì cả đời chả chịu giặt đâu. :)) Với lại, hôm đầu tiền thì có thể chú ý và.. gối lên đầu, hôm thứ 2 có khi lại...gác chân, hôm thứ 3 có khi nó rơi xuống khe gầm giường cũng chẳng để ý, như thế lại ko thik cho lắm, :D
Hì. Anh tấn thực tế ghê :D. Em biết anh thích được tặng gì nhất rồi nhé ;)). Em thỉnh thoảng cũng làm tặng bạn ý bánh rồi ạ.
Tuần nào bọn em cũng đi ăn linh tinh với nhau ý ạ. Với lại em thấy tặng gì ăn được, ăn nhằng cái là hết, nên em muốn tặng cái gì mà dùng thường xuyên, cứ nhìn thấy là nhớ đến người tặng ý ạ :D.
Con gái bọn em mới dễ tặng :X
Hì. Anh Tấn gạch chân từ trả nợ anh là để nhắc nhở ai ạ ;))

Luffy

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Áo mùa đông thì bạn ý có rồi anh ạ. Mặc ấm và nhẹ lắm. Em được mặc thử rồi, thích nhắm ạ :p. Còn áo mùa hè thì màu đỏ chót như quả nhót, liệu có chóe quá ko ạ? Mà anh bình dạo này mất tích ;)).
cái gì liên quan đến MU chẳng đỏ hả em :).Mà anh mất tích hồi nào,đang chuẩn bị chịu chém nè,có em vote trong đó à nha :-w

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38
Ai nhắc nhở hộ em cái nhỉ?
Cái thread nhật ký mà vào tám tùm lum tà la bla bla ở đây là sao?
Cờ lâu chuyện ấy ở đây nhé. Tiếp tục viết đúng mục đích của thread. Viết tiếp là del đấy

kjndjmoon

Active Member
Reaction score
0
Điểm
36
1 ngày mệt và mệt...

sáng sớm dậy đi học ... vào xưởng vẽ hix vẽ suốt mấy tiếng mà chẳng ra j cả nộp bài về sớm nửa tiếng...lại bị điểm kém cho mà xem...hix hix

về nhà nấu cơm măm...vèo cái đã 3h rồi..phải đi ngủ 1 chút thế là nó ngủ tớ 4h thì dậy...chuẩn bị lên trường tập kịch...hix 6h30 phải sang Đh hà nội duyệt vs các anh chị rồi...nó định duyệt xong thì đi bus chuyến cuối để về nhà...thế mà...

đội mình duyệt cuối cùng huuu 9h30 tối nó mới về tới nhà trọ hix...mệt quá...mỏi mắt nữa...tới đây còn kế hoạch làm thêm, và học thêm phần mềm , học tiếng anh của nó ko biết nhét vào đâu đây nữa...
nghỉ thôi...mai chiến đấu tiêp...

so_lo_cop

Member
Reaction score
0
Điểm
16
1 ngày mệt và mệt...

sáng sớm dậy đi học ... vào xưởng vẽ hix vẽ suốt mấy tiếng mà chẳng ra j cả nộp bài về sớm nửa tiếng...lại bị điểm kém cho mà xem...hix hix

về nhà nấu cơm măm...vèo cái đã 3h rồi..phải đi ngủ 1 chút thế là nó ngủ tớ 4h thì dậy...chuẩn bị lên trường tập kịch...hix 6h30 phải sang Đh hà nội duyệt vs các anh chị rồi...nó định duyệt xong thì đi bus chuyến cuối để về nhà...thế mà...

đội mình duyệt cuối cùng huuu 9h30 tối nó mới về tới nhà trọ hix...mệt quá...mỏi mắt nữa...tới đây còn kế hoạch làm thêm, và học thêm phần mềm , học tiếng anh của nó ko biết nhét vào đâu đây nữa...
nghỉ thôi...mai chiến đấu tiêp...
Bận lắm ah e????, thôi cố gắng nhé !!!!
p/s: Nếu có cơ hội thì nên thư giãn chút đi, đừng cố gắng quá....

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38
Hôm nay về quê đi đám cưới đứa bạn chơi hồi cấp 3. Hic,
Đi qua đoạn Kim Bài thì gặp vụ tai nạn xe máy đâm xe tải :-s Chết ngay tại chỗ, nhìn thấy kinh quá.
Người đi đường vứt tiền nhiều ơi là nhiều, nhiều người chả thấy thương gì cho người nằm đó cả, cứ thế lao vào nhặt tiền :-<

so_lo_cop

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Tin cực vui!!!!!
Chỉ còn 3 ngày nữa m sẽ về quê, số xiền ít ỏi m dự định sẽ sống 3 ngày này là vừa xinh, ai ngờ, ......hết ga (bếp to í nhá) ....
May mà còn có cái bếp ga du lịch, lôi ra may quá nó còn chạy tốt, thật là may, 3 ngày sắp tới ta sẽ sống với cái bếp ga du lịch, vui ơi là vui......
p/s: Cập nhật giá cả thị trường: chỗ m 6k 1 bình ga du lịch, lâu lắm rồi không mua nên chẳng biết..........