Nếu cuộc đời là một cuốn phim

Reaction score
0
Điểm
16
Thi thoảng em giật mình anh ạ, vì những người quanh em nhắc tới điều gì đó, giống anh quá!

Một chiều đứa bạn hỏi em, nếu cuộc đời là một cuốn phim, nếu được xoá đi một người trong kí ức, em có chọn anh không? Nếu thôi, nhưng em vẫn lưỡng lự, chưa bao giờ em nghĩ tới điều ấy, em chỉ muốn giữ anh lại. Nhưng nếu được, em có xoá anh đi không nhỉ? Nếu cuộc đời là một cuốn phim…

Rất tiếc em không phải một đạo diễn hay một nhà làm phim, đó là mơ ước của anh, “một nghìn năm nữa”! Cho nên em cũng chẳng biết cắt đi đoạn phim nào để những gì trước đó, trước và sau khi em gặp anh như chưa từng có dấu vết nào cả. Em không lựa chọn tình yêu, mà tình yêu lựa chọn và mang anh lại gần em, bằng những gì thật nhất. Có lí do gì để em cắt đi đoạn phim có anh trong cuộc đời mình nhỉ? Chẳng có lí do gì! Nó thật đến thế kia mà, vì thật nên em không thể ép trái tim mình như nước, em không biết diễn, cần bình yên cho tim mình thôi anh…

Nhưng nếu cuộc đời là một cuốn phim…

Em sẽ vẫn giữ nó như vốn thế. Nếu thiếu anh, em cảm nhận cuộc sống sẽ khác đi nhiều. Vì anh là một thế giới khác khiến em luôn tươi cười. Vì anh là người em nghĩ đến mỗi ngày, cuối cùng trước khi đi ngủ và đầu tiên mỗi khi thức giấc. Vì anh là một mảnh ghép quan trọng trên con đường mà em đã đi qua. Khi chênh chao, khi ào ạt, khi yên bình. Giấc mơ của em nở đầy những bông hoa li ti trong năm phút ngủ quên, sau một tin nhắn yêu thương. Giật mình, vừa mơ thấy anh đấy! Em đã mơ về anh, về hạnh phúc, đơn giản thôi!

Nếu cuộc đời là một cuốn phim…

Em sẽ dừng lại thật lâu những khoảnh khắc hạnh phúc bên anh. Lúc nào em cũng muốn dừng lại như thế. Em muốn dừng lại thật lâu trên những con phố vắng, được ôm lấy cổ anh, để anh cõng suốt một đoạn đường. Em ao ước được có lại cảm giác ấy, trên tấm lưng rộng và ấm áp của anh. Em nhắm mắt để anh cõng đi như một đứa trẻ, dưới con đường bàng bạc sương. Em muốn dừng lại thật lâu trong khoảnh khắc thang máy chỉ có riêng mình, anh ôm em vào lòng, và thời gian như ngừng lại. Đến giờ em vẫn ước thời gian ngừng lại…

Em sẽ bình thản xem hết cuốn phim ấy. Có những tiếng cười trong veo, có nước mắt, có hạnh phúc và khổ đau, có chân thành và phản bội, có nhiều điều mà em chưa bao giờ có thể hình dung, có những cái nhói buốt nơi tim anh mà em không thể xoa dịu. Nhưng em có thể xem cuốn phim ấy cùng với những hi vọng, chờ đợi. Em có thể vui cười khi thấy anh cười, có thể khóc vì anh, em có thể nhói buốt khi trái tim anh tổn thương. Nhưng chẳng ai có thể bắt em thôi hi vọng, bình yên lại trở về…

Em sẽ không chọn Del ở bất cứ đoạn nào hết, và chắc chắn không xóa anh ra khỏi những kí ức của mình. Em sẽ chỉ muốn sửa lại những sai lầm, những quyết định, những phút yếu lòng để anh không tổn thương như thế.

Em sẽ vẫn yêu anh!

Nồng nàn...

Và nông nổi...

kjndjmoon

Active Member
Reaction score
0
Điểm
36
Nếu cuộc đời là một cuốn phim...thì em sẽ cố gắng để trở thành đạo diễn chính của cuốn phim đó :)
thank chị nhiều! :) :X

Reaction score
0
Điểm
16
Nếu cuộc đời là một cuốn phim, em sẽ vẫn giữ nó y nguyên như thế.Cuốn phim của em ngập tràn những bản nhạc vui tươi từ khi có một nhân vật chính xuất hiện, người luôn khiến em mỉm cười đó là anh. Trong cuốn phim này, sẽ chẳng có diễn viên nào đóng thế được vai diễn của anh.

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38
Nếu cuộc đời là 1 cuốn phim, anh sẽ tìm những đoạn nào em nhõng nhẽo, làm nũng anh, anh sẽ del đi =)).
NẾu cuộc đời là 1 cuốn phim, anh sẽ move cái đoạn anh & em yêu nhau lên đầu tiên, để cho cả bộ phim anh và em là 1 đôi ;))

NguoiMongDu11

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Nếu cuộc đời là một cuốn phim. Em sẽ xóa bỏ tất cả :) Kể cả em :)