Phương pháp chứng mình bất đẳng thức (update)

kjndjmoon

Thành viên vì MDA
Phương pháp dồn biến cổ điển - Võ Quốc Bá Cẩn: (4MB)

Phương pháp dồn biến - Phan Thành Việt: (324K)

Phương pháp GLA - Bùi Việt Anh: (716K)

Phương pháp ABC - Nguyễn Anh Cường: (252K)

Phương pháp đổi biến pqr - Võ Thành Văn: (528K)

PP giải một dạng BĐT trong tam giác
(liên tục up date)

Về BĐT CAUCHY (cosi)

BatdangthucCosin
Chọn điểm rơi BĐT Cosi
Chuyên đề BĐT Cosi
Một số sai lầm khi áp dụng bất đẳng thức côsi

P/S: bạn nào có bài, tài liệu về các phương pháp chứng minh bất đẳng thức hay, mới lạ thì post link, đính kèm tài liệu ngay tại thread này nha.
Những bài viết tương tự nếu các bạn viết thành 1 thread khác mình sẽ delete vào move tài liệu vào thread này để mọi người trong rum tiện theo dõi.

Link moon tự up lên media nếu ko download đc mọi người báo cho mình biết để mình sửa link nha!

Chỉnh sửa cuối:

aaaa1

Phương pháp dồn biến cổ điển hiện nay có rát ít bài tạp thi đại học không có vụ này đâu

Last edited by a moderator:

kjndjmoon

Thành viên vì MDA
nhưng theo mình thì các phương pháp chứng minh bất đẳng thức thì ko có thừa kể cả là cổ hay hiện đại
những cái hiện đại cũng đều xuất phát từ cái cổ mà ra cả
chưa làm qua bài tập dễ thì chưa bắt tay ngay vào 1 bài tập khó ngay đc trừ khi ng` đó thực sự giỏi

về PP chững minh bất đảng thức thì tất cả các PP mọi người đều nên tham khảo và học tập

Admin

Administrator
Thành viên BQT
phần mềm yêu cầu cài đặt phần mềm đọc đuôi PDF, có cái adobe acrobat đấy, nhưng theo anh thì nên cái foxit readder cho nhẹ

kjndjmoon

Thành viên vì MDA
phần mềm yêu cầu cài đặt phần mềm đọc đuôi PDF, có cái adobe acrobat đấy, nhưng theo anh thì nên cái foxit readder cho nhẹ
em ghét cái foxit ấy lém
nên nặng cũng toàn cài adobe