Offline Trung Thu 2011

yasaka

Moderator
eo nếu hôm đấy mà xin mẹ đi dc có khi cũng ra đàn đúm vs ac cho vui.nhưng mà vấn đề của e là có ra dc thỳ cũng không có xe máy mà đi
ac nào cho e đi ké đi ;))

Scarlett

Thành viên vì MDA
@ yasaka: Khoản xe cộ em khỏi lo, anh Tấn, anh Thái, anh Bình - mỗi người một ngựa đấy ;))

Hôm qua trang bảo, giờ chị mới vào xem được.
Thật ra thì ở hà nội, đúng ngày trung thu thì sẽ vui nhất. Nhưng chị nghĩ năm nay chủ nhật cũng có nhiều cái hay. Chị nhớ 1 lần đi chơi trung thu, hôm đó là ngày cuối tuần, có chợ đêm nữa. Ngoài đường đông vui lắm. Còn thật ra, kể cả đi thứ 7 thì cũng vui, mỗi tội là vui kiểu khác :D.
Chị đọc qua rồi. Hôm đó ý, nếu mà mọi người tụ tập ở mạn bờ hồ thì chị qua. Còn mỹ đình thì xa quá, trời tối, chị ko đi được. Nhưng chị cũng ko chắc. Vì chị bắt đầu ăn chơi từ ngày mai rồi >"<. Sợ nhất là đồng ý đi với mọi người rồi, thèng bạn hâm hấp của chị nó lại đùng 1 cái, chạy lên nhà, lôi đi thì... xấu hổ nhắm. hjx
Chị đồng ý với ý kiến của trang là mọi người nên ăn cơm từ ở nhà, rồi đi chơi chỗ nào vui vui cho có không khí. Ngày lễ, ra đường chủ yếu để lấy cái không khí ý. Rồi thì ăn nhẹ cái j đấy, nc cũng vui mà.

Scarlett

Thành viên vì MDA
Tình hình là tớ vừa bàn bạc với bác Tấn, quyết định off tối chủ nhật cả nhà nhé! Với lí do là chủ nhật sẽ ít người (hoặc k có ai) phải đi học, như vậy tập trung sẽ sớm hơn. Hôm đó mọi người ăn cơm sớm nhé, đúng 7h là có mặt ở Ngã tư sở (địa điểm như lần trước, nhưng mà lần trước tớ k đi nên k biết địa điểm là chỗ nào Ngã tư sở, lần off trước ai đi rồi thì vào cho cái địa điểm nhé).

Hôm ấy là chủ nhật mọi người cố gắng đi đúng giờ nhé, đừng cao-su như lần trước, hẹn 7h mà 8h mới có mặt :(.
Sẽ chốt lịch đăng ký vào thứ 7 này. Địa điểm vui chơi thì mọi người vào cho ý kiến cái, bàn bạc trước đến hôm off khỏi mất thời gian. OK?

Thế thì chúng ta sẽ tập trung ở 1 quán nào đấy có bán cả trà chanh lẫn đồ ăn nhẹ.Ở trên đường Nguyễn Trãi gần Ngã tư sở có 1 quán bán chà tranh với nem chua rán.Ngồi đấy uống trà chanh ăn nem chua rán đợi tập trung đông đủ quân số rồi anh em ta lên đường ^^.
P/S: Để tránh tình trạng mọi người đăng kí đi nhưng hôm ấy lại trốn mình đề nghị hôm ấy những ai đăng kí mà không đi sẽ bị ban nick 1 tháng.

Scarlett

Thành viên vì MDA
Tập trung ở Nguyễn Trãi thì anh Thái và chị Trang sẽ phải đi hơi xa. Cứ Ngã tư sở trở lên, mỗi người chịu khó đi thêm một đoạn.
Lock nick 1 tháng hơi nặng, 1 tuần thôi.

Nếu mà tập trung ở trên Ngã tư sở thì anh không biết chỗ nào bán đồ ăn nhẹ cả.Mà đi ăn nhẹ thì chắc là đi ăn nem chua rán với ăn ốc thôi.Mọi người ai biết quán nào bán món gì ngon mà ở gần Ngã tư sở thì cho ý kiến đi :D

Chỉnh sửa cuối:

NguoiMongDu11

Thành viên vì MDA
Ôi! Lâu lém không tám ở MDAO rồi. Em đồng ý nem chua rán :))
Nhưng ở Ngã Tư Sở thì hơi xa so với em :-s
Mọi người không biết chứ. Mấy hôm trước ở ngoài Bờ Hồ đã đông rồi chứ nói gì t7 cn t2 =))
Chen nhau chật chội lắm. Đứa bạn e kể lại. Năm ngoái nó từ Ngọc Hồi xuống đây chơi mà đến nửa đêm mới mò ra được gần Bờ Hồ lại phải đi về =)) kể cả ở ngoại ô cũng đông thôi. Vì người ta đổ dồn về mấy địa điểm ăn chơi chính nên thể nào cũng tắc đường là cái chắc

Mà nếu mọi người mà có muốn ra Bờ Hồ thì phải tập trung từ 6h.Vì nếu như 7h mới tập trung không tính đi ăn nhẹ ra đến Bờ Hồ là tầm 8h lúc ấy chắc chắn là hết chỗ gửi xe.Rồi lúc đi về chỉ sợ bị tắc đường mọi người ở xa lại không về chỗ trọ kịp :(.

hoangtantk

Thành viên vì MDA
Thôi thì cứ gặp nhau đi rồi ta thấy chỗ nào vắng ta đi... năm ngoái bọn anh cũng ra Bờ Hồ nhưng là Hồ Tây, cũng ko đông lắm. Nếu năm nay mà đông thì ta ngồi...Bờ Sông.
Mỹ Đình mát nhưng lộm nhộm lắm, dạo này lại lắm các anh cơ động đứng ăn chặn ở những chỗ đường văng vắng lắm, mình thì ra đấy biết làn đường nào là đúng là sai, là cho ô tô, xe máy, làn nào cho xe đạp, đi bộ đâu , thấy vắng là đi, 60-70% là gặp các anh.

Scarlett

Thành viên vì MDA
Ôi! Lâu lém không tám ở MDAO rồi. Em đồng ý nem chua rán :))
Nhưng ở Ngã Tư Sở thì hơi xa so với em :-s
Ai cũng "hơi xa" như nhau cả thôi mà Ngọc.
Vì 4rum, mỗi người ở một chỗ nên quyết định chọn khu vực ở giữa, mỗi người chịu khó đi 1 tí, chứ k thể chiều theo bất cứ mem nào được.
Chịu khó chút nhé!

Thôi thì cứ gặp nhau đi rồi ta thấy chỗ nào vắng ta đi... năm ngoái bọn anh cũng ra Bờ Hồ nhưng là Hồ Tây, cũng ko đông lắm. Nếu năm nay mà đông thì ta ngồi...Bờ Sông.
Công nhận, bờ Hồ em ngại mỗi khoản tắc đường. Hôm ấy tắc, em về muộn là đời em toi :-s

Mọi người có ý kiến về khu nào trung tâm hơn 1 chút k?
Bờ hồ thì xa chỗ em quá, tận 25km thì em về kiểu gì :-s

Chỉnh sửa cuối:
Nếu không thì chúng ta lên Vincom chơi xèng ^^.Đi Vincom thì không bị tắc đường như Bờ Hồ lại nhiều cái chơi hơn Mỹ Đình.Mà từ Ngã tư sở ra Vincom cũng không xa lắm :D

hoangtantk

Thành viên vì MDA
Nếu không thì chúng ta lên Vincom chơi xèng ^^.Đi Vincom thì không bị tắc đường như Bờ Hồ lại nhiều cái chơi hơn Mỹ Đình.Mà từ Ngã tư sở ra Vincom cũng không xa lắm :D
Càng bàn càng vào ngõ cụt thế à? Vincom là lối lên Bờ Hồ hay tắc đường là thứ nhất, Vincom là nơi tập trung nhiều điểm vui chơi thiếu nhi là thứ 2, Vincom cuối tuần ngày thường còn đông nữa là ngày lễ tết. Cancel (Trừ khi các "bé" trai thích rủ nhau lên đới ngắm mỹ nữ :D

Càng bàn càng vào ngõ cụt thế à? Vincom là lối lên Bờ Hồ hay tắc đường là thứ nhất, Vincom là nơi tập trung nhiều điểm vui chơi thiếu nhi là thứ 2, Vincom cuối tuần ngày thường còn đông nữa là ngày lễ tết. Cancel (Trừ khi các "bé" trai thích rủ nhau lên đới ngắm mỹ nữ :D
Ra Bờ Hồ thì tắc chứ đi Vincom thì không tắc lắm đâu anh ạ :D.Với cả chủ nhật mọi người đổ xô ra Bờ Hồ hết rồi Vincom cũng không đông lắm đâu.Năm kia trung thu em cũng đi Vincom với bọn bạn thấy đông bình thường mà lúc ấy ở bờ hồ đang chật cứng người.Mà Vincom ở tầm giữa giữa mọi người lúc đi về đều không có ai phải đi xa quá cả :D.

Nếu mà tập trung ở trên Ngã tư sở thì anh không biết chỗ nào bán đồ ăn nhẹ cả.Mà đi ăn nhẹ thì chắc là đi ăn nem chua rán với ăn ốc thôi.Mọi người ai biết quán nào bán món gì ngon mà ở gần Ngã tư sở thì cho ý kiến đi :D
nhà em ngay ngã tư sở đây mà em comnf chả biết có quán nào nữa, trà chanh hướng dương thì đầy, hay mình họp nhau lại làm vài còng trong hầm cho prov @@

S

SuperModerator

Guest
Mỹ Đình thẳng tiến......................

Scarlett

Thành viên vì MDA
Mọi người đã ai đi Thiên đường Bảo Sơn chưa nhỉ? Chỗ đó thì sao ạ?
Tớ chưa đi nên chẳng biết, thấy đứa bạn cùng phòng vừa "góp ý" :D, vào hỏi mọi người xem sao.

@ thien_duong_co_mua: Off chủ nhật chắc là chị Trang đi được rồi chứ, tối Trung Thu em "nhường" chị cho bạn chị đấy ;))

Mọi người đã ai đi Thiên đường Bảo Sơn chưa nhỉ? Chỗ đó thì sao ạ?
Tớ chưa đi nên chẳng biết, thấy đứa bạn cùng phòng vừa "góp ý" :D, vào hỏi mọi người xem sao.

@ thien_duong_co_mua: Off chủ nhật chắc là chị Trang đi được rồi chứ, tối Trung Thu em "nhường" chị cho bạn chị đấy ;))
Thiên đường bảo sơn chị đi rồi. Cũng ko biết tả như thế nào, nhưng nôm na là chỗ ý thoáng, phong cảnh đẹp, có mấy trò chơi. Chỗ ý rất rộng, thường người ta đi ban ngày trang ạ. Vé vào cổng ngày thường(cách đây 2 năm ) là 50k. Giờ thì chị ko chắc. Với cả nó nằm ở km số 8 đường láng hòa lạc. >"<. Rất chi là xa
Hjx >"<. Tối qua, chị vừa nhận được đt của anh trai chị, anh ý bảo chủ nhật anh ý xuống >"<. Lớp chị hôm nay có lịch đi phá cỗ trung thu nữa. Đang ko biết phân thân thế nào. :((. Hjx. Chủ nhật ngày đẹp trời hay sao mà mọi người cứ tranh nhau đi ngày ấy... À mà, hôm nay chị xem dự báo thời tiết, mấy ngày cuối tuần có mưa :(. Trung thu mà mưa thì buồn lắm.
À. Lên hồ tây cũng được trang ạ. Cái chỗ đường thanh niên ý

Scarlett

Thành viên vì MDA
Haizzz... Ai cũng có lý do, chẳng biết nói sao nữa. Thôi tùy mọi người thôi, ép cũng chẳng được.
Buồn! :(
Tính đến thời điểm này chỉ có 4 người chắc chắn đi là anh Tấn, anh Thái, anh Sói vs mình.
Anh Bình thì k thấy cmt nên cũng chẳng biết.
Em Lượng thì cũng vừa bảo k biết.
Chị Trang cũng k biết.
Rum cũng k chắc.
...
Thôi tùy mọi người, ai cố gắng đi được thì đi. Còn nếu ít quá (ví dụ như chỉ có 4 người đi) thì coi như mấy anh em tụ tập ngồi nói chuyện với nhau. Sau đó, về sẽ tự tay delete cái topic này đi.