2 vòng thi thử đại học của tớ

shella

Member
Reaction score
0
Điểm
6
Hum nay. tớ xin tường thuật lại 3 vòng thi Nguyễn huệ cho mọi người cùng thảo luận và nhận xét .
mà cười ít thôi nhai

Vào 1 ngày trời trong xanh, mặt nước lung linh...tớ, tung tẩy đến trường thi vòng 1. Vòng này không có gì bất thường xảy ra , ngoại trừ vụ ông anh tớ. Ôi! Trời. Anh tớ tên Quang, biệt danh béo. Thực ra theo như những gì anh tớ tự nhận xét về mình thì anh nói dáng anh ấy không phải béo, mà là dáng chuẩn theo quốc tế. Hihihi...anh tớ chỉ nặng gần 100 kg thôi, mặc dù chiều cao cũng lí tưởng ( 1,7m). Phải nhận xét khách quan là mặc dù béo nhưng ông ấy vẫn rất baby( chuyện, anh tớ mà lai). Trên chiếc xe máy to đoành, cái mông vĩ đại của ông anh tớ choán gần hết, tớ...cũng chẳng phải bé nhỏ gì, thế mà bị ông ấy đẩy ra sát sạt rìa ngoài. Tức không thể tả, nhưng bít làm thế nào, chẳng nhẽ tớ lại kêu ông ấy thả tớ xuống vỉa hè, đợi đến bao giờ mới bắt được xe taxi
. Thế là, tớ đành chấp nhận thực tế, vừa đi vừa nơm nớp lo mình bị gió thổi bay lúc nào không hay. Lạy chúa, vừa đi tớ vừa cầu nguyện. Cũng may mà tớ còn sống sót để bây giờ còn ngồi đây mà kể cho các cậu nghe chứ ha

Đó là những gì tớ cảm nhận về vòng 1. Điều hấp dẫn xảy ra ở vòng 2 và vòng 3 sau đó. Mời mọi người tiếp tục đón đọc và ủng hộ cho tớ nha.
Vòng 2, tớ đăng kí muộn nên...phải ngồi dưới phòng hội đồng cùng 5 tên nữa, cũng chịu chung số phận. Cửa sổ mở, thế là chúng nó cứ thi nhau dán mắt ngó tụi tớ cứ như sinh vật lạ từ trên trời rơi xuống. Ngại không thể tả. Đã thế, tụi 5 đứa xấu số kia lại toàn con trai mới hâm chứ, cả phòng có mỗi tớ là con gái, chúng nó không những không ngượng mà hình như lấy làm hãnh diện ý
Chắc cái phòng thi này là cái phòng thi duy nhất mà tớ từng nghe nói. Tụi nó, vừa làm bài vừa buôn dưa. 5 thằng con trai cao lớn ***g ngồng cứ thế, buôn từ đầu giờ đến cuối giờ, cười tít hết cả mắt. Tớ, nhân vật nữa đáng thương duy nhất, bó gối im lặng nghe chúng nó cãi nhau ủm tỏi mà cũng cười lăn lộn. Tớ xin trích dẫn 1 đoạn hội thoại của 2 tên trong số chúng. Tụi nó nói chuyện đăng kí trường.
- Năm nay tao định thi cao đẳng mầm non chúng mày ạ. Thằng bạn nói mà mặt tỉnh bơ như đúng rồi.
- Mày thi cao đẳng mầm non á, thế thì tao thi cao đẳng phật giáo. Thằng bạn bên cạnh cười đểu rồi chêm vào, không quên góp thêm điệu cưòi hí hí man dợ của nó.
- Mày thi cao đẳng phật giáo ngành quản lí ni cô à? Thằng lúc nãy làm điệu bộ ngây thơ hỏi lại.
- Nó mà vào ngành ấy thì có mà ni cô Việt Nam hỏng hết à.
Thằng bạn cao lêu nghêu đầu bàn góp lời.
Và thế là, cả lũ chúng tớ lại được trận cười bò cả ra bàn.

kjndjmoon

Active Member
Reaction score
0
Điểm
36
:)) =)) chị ơi chuyện vui lém ;))

thế chị thi làm bài thế nào tốt chứ ạ ;))

shella

Member
Reaction score
0
Điểm
6
chị hả, được có 20 điểm, hóa được có 5,2. Hu hu...đau khổ không sao kể siết. Mà em thấy hay thật hả, chị chỉ định post thử thui nhưng nếu có người ủng hộ thì post típ=))

kjndjmoon

Active Member
Reaction score
0
Điểm
36
Em thik nhất đoạn mấy ổng nc ý
hjhj
còn cái chi tiết về anh của chị nữa :))

shella

Member
Reaction score
0
Điểm
6
anh chị hả...đẹp zai vô đối, mỗi tội hơi béo.=))

kjndjmoon

Active Member
Reaction score
0
Điểm
36
béo khỏe béo đẹp chị ạ ;))

ntd

Member
Reaction score
0
Điểm