[Horoscope] - Tuần mới của bạn (2/1 - 8/1/2012)

MDA-bot

MDA-Report
Reaction score
0
Điểm
16
Chú ý : Phần tin tức này được post bởi MDA-bot (http://myduca.info/md/member.php?u=5152)
Bạch Dương (21/3 - 19/4)

Lời khuyên của bạn trong những ngày đầu tuần mới: đừng tự kìm hãm hay chùn bước chân tiến về trước, thay vào đó hãy luôn kiên định và xóa tan mọi đám mây u ám làm mập mờ những cảm xúc trong lòng. Làm được những điều trên thì hai ngày thứ Hai và thứ Ba sẽ trôi qua khá dễ dàng, êm xuôi. Nổi bật lên trên hết trong những ngày giữa tuần chính là sự quả cảm, can đảm và táo bạo của bạn, tất cả sẽ cùng đạt tới đỉnh điểm cao nhất. Có thể nói rằng bạn sẽ không gặp rắc rối nào cả, nhưng rủi ro duy nhất của bạn chính là ôm đồm quá nhiều việc vượt khỏi mức giới hạn của bản thân. Những ngày cuối tuần có lẽ sẽ không tạo nhiều hấp dẫn lắm bởi vì có khá nhiều nhiệm vụ, công việc cần bạn phải hoàn tất trong thời gian này. Lạc quan lên nào, hãy xem chúng như là một hình thức giải trí bằng cách thay đổi và sáng tạo cách làm việc của mình, như thế thì sẽ không cảm thấy chán nản hay buồn bã gì cả.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Chà, có vẻ như những ngày đầu tuần của Kim Ngưu khá bận rộn với những buổi trao đổi, thảo luận rất sôi nổi với mọi người xung quanh nhỉ. Thật thú vị khi bạn có thể tìm được những người cùng chung ý tưởng ở tất cả mọi nơi, chính vì thế mà những cuộc trò chuyện diễn ra khá liên tục, và nếu như bạn vẫn còn đang "sôlô" thì có thể thông qua những buổi trao đổi này bạn sẽ tìm được một người đầy tiềm năng để cùng đồng hành với bạn suốt chặng đường còn lại đó. Tuy nhiên, trong khoảng thời gian từ thứ Tư đến thứ Sáu thì ngược lại đó, bạn phải hết sức cẩn trọng và tế nhị trong giao tiếp, và đặc biệt nên đặt cái tôi sang một bên nếu bạn không muốn vướng vào bất kỳ cuộc xung đột nào. Và trong những ngày còn lại của tuần sẽ là khoảng thời gian của tình yêu và hạnh phúc. Cho dù đó là tình yêu đôi lứa, tình yêu gia đình, tình thương bạn bè thì tất cả những mối quan hệ này sẽ được tiếp thêm sức mạnh tăng dần thêm bởi sự quan tâm và chia sẽ lẫn nhau.

Song Tử (21/5 - 21/6)

Tình hình ngân sách của Song Tử trong những ngày đầu tuần có vẻ khá chặt và chắc chắn, ngoài ra bạn cũng cần phải sử dụng và phát huy tài ăn nói khéo léo, có duyên của mình để tránh các tình huống xung đột nội bộ, nếu không thì tuần mới này sẽ mất vui lắm đó. Bên cạnh đó, nếu không thể đạt được những gì mình muốn thì đừng cố gắng, thay vào đó hãy thong thả cho mình thêm thời gian. Những ngày tiếp theo đó sẽ hứa hẹn những cuộc trò chuyện hay thậm chí là tranh luận khá dữ dội, nhưng rất vui và thú vị. Vì thế hãy cứ tự do, thoải mái mà "đấu" với người kia đi nhé, tuy nhiên bạn cần phải bảo đảm rằng người ấy sẽ không hiểu sai ý định tốt của bạn trong chuyện này nha, nghĩa là cả hai cùng biết rằng các bạn đang tham gia một cuộc tranh luận có tính chất trao đổi vui vẻ và thân thiện với nhau. Thứ Bảy và Chủ Nhật, bạn cần phải đầu tư thời gian nhiều hơn cho công việc hay những việc lặt vặt khác, cố gắng hoàn thành chúng trước khi bước sang một vòng quay mới nhé.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Bạn sẽ không tin đâu, nguồn năng lượng của bạn khi bước sang tuần mới rất bao la và dồi dào, tưởng chừng như sẽ không bao giờ cạn vậy. Trông bạn vừa lôi cuốn, vừa kiên định nhưng cũng không kém phần phiêu lưu, mạo hiểm. Những điều này có thể lý giải tại sao đa phần mọi người đều không muốn rời mắt khỏi bạn. Giữa tuần, chẳng hiểu hình như có điều gì đó cứ thôi thúc bạn phóng đại hoặc khuếch trương tất cả mọi việc lên. May cho bạn đó, cách làm này ngay bây giờ có vẻ hiệu nghiệm và sẽ mang lại phần nào đó ích lợi về sau cho bạn. Mặc dù vậy, hãy đảm bảo rằng bạn sẽ không vét sạch túi của mình để làm hết những việc trên nhé, cái này thật sự là "đáng tội lớn" lắm đó. Hai ngày cuối tuần hình như là những ngày hiệu quả nhất khi kỹ năng giao tiếp của bạn đạt tới trình độ cao, nói chuyện rất rõ ràng và rành mạch, rồi thêm vào đó là khả năng phân tích tình huống khá chính xác với những chi tiết đúng đắn, không nhầm lẫn vào đâu được.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Tuần mới đến cũng là lúc nổi bật lên trong bạn sự tự chủ, quyết đoán, kiên định trong mọi việc, đặc biệt sẽ rất có ích nếu bạn sử dụng kết hợp những điều trên trong việc biến những ý tưởng thành hành động cụ thể. Từ thứ Tư đến thứ Sáu, có thể cá chắc chắn rằng bạn sẽ gặt hái được vài thành công đáng kể nhờ vào việc áp dụng những tính cách ở trên. Trông bạn lúc này thật sự rất tự tin và đầy uy lực, mọi người cứ trầm trồ và khen ngợi bạn suốt thôi, hoặc là sẽ phụ bạn một tay hoặc là sẽ tránh sang một bên để nhường lối cho bạn. Woa, oách chưa! Cuối tuần, trước khi hòa vào cuộc vui cùng bạn bè, bạn hãy dành thời gian để xem xét, đánh giá lại tổng thể những gì đã qua và nếu được nên vạch ra những bước đi tiếp cho mình sau này.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Hai ngày đầu tuần thấy Xử Nữ có vẻ nghiêng về các hoạt động xã hội nhiều hơn, cụ thể ở đây chính là giao lưu, gặp gỡ và trò chuyện cùng mọi người. Vậy hãy cứ làm như thế đi, sẽ tốt hơn nếu bạn tìm được những người bạn cùng chung chí hướng, chung lý tưởng và niềm đam mê, như vậy thì buổi trò chuyện sẽ càng thêm hào hứng và nhộn nhịp hơn. Ngoài ra, chính những mối quan hệ thân thiết này hoặc chỉ đơn giản là một đội sẽ tiếp thêm năng lượng và sức mạnh để gia tăng hiệu quả hơn trong công việc. Lời khuyên dành cho bạn trong hai ngày thứ Tư và thứ Năm là hãy cố gắng linh hoạt và uyển chuyển. Sẽ có một vài người cố gây áp lực và căng thẳng cho bạn bằng những đòi hỏi quá đáng, bất hợp lý cũng như những lời đề nghị gây thêm mâu thuẫn. Việc duy nhất bạn cần phải làm là luôn kiên nhẫn và mỉm cười, luôn tỏ thái độ vui vẻ và thân thiện. Hai ngày cuối tuần trôi qua truyền cho bạn sức mạnh "vô địch", nó giúp bạn phân biệt và xác định được đâu là điều bạn thật sự muốn làm và có những bằng chứng hỗ trợ để thuyết phục mọi người. Quá tuyệt luôn đó Xử Nữ.

Thiên Bình (23/9 - 22/10)

Dường như khối lượng công việc đang ngày càng đè nặng trên đôi vai của Thiên Bình, và có lẽ đến lúc bạn cần phải tháo gỡ chúng bớt xuống nếu không thì sớm muộn gì bạn cũng bị "tẩu hoả nhập ma" cho coi. Cứ từ từ, từng bước một, chú ý vào những chi tiết nhỏ và gặt hái những thành công nhỏ, dần dần chúng sẽ phát triển lên thêm thành những chiến thắng vĩ đại, to lớn. Nếu làm được việc này thì đến thứ Tư bạn sẽ thấy nhẹ nhõm và dễ chịu rất nhiều, nhưng lúc này tốc độ làm việc của bạn tăng khá nhanh và liên tục thu về những chiến công dữ dội, sẽ càng đáng chú ý hơn nữa khi bạn biết kết hợp với những người có cùng chung chí hướng giống mình. Tuy nhiên khi bước sang cuối tuần rồi thì bạn hãy gác tất cả mọi chuyện sang một bên, đừng để vướng bận gì cả, cứ tập trung vui chơi với bạn bè, thư giãn một cách tối đa đi nghen.

Hổ Cáp (23/10 - 21/11)

Khi tuần mới đến, bạn có thể đạt được hầu như tất cả mọi thứ mình muốn, nhưng với điều kiện là bạn phải có tham vọng, quyết tâm và kiên định. Đồng thời, trong thời gian này bạn nên lắng nghe và làm theo trực giác của mình và biết túm lấy cơ hội khi có thể. Tuy nhiên, trong khoảng thời gian giữa tuần, chính tính quả quyết và khăng khăng có thể sẽ dẫn bạn đến sự nguy hiểm. Đừng đem theo cái tôi của mình trong lúc nói chuyện với những người cấp cao hơn, nếu không bạn sẽ gặp rắc rối lớn đó. Thứ Sáu cho đến hết tuần, Hổ Cáp hãy tận hưởng những giây phút vui chơi thật hoành tráng, thật sôi nổi bên cạnh đám bạn và đừng ngạc nhiên khi bạn được tiết lộ một bí mật dễ thương nhé.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Bạn nên cẩn thận trong hai ngày đầu tuần thứ Hai và thứ Ba khi sử dụng nguồn năng lượng của mình vào làm việc gì nha, có thể bạn sẽ sử dụng sai mục đích đó. Nhiệm vụ bạn nên làm là cứ thư giãn đầu óc hoặc xây dựng những mối liên kết mới, mở lòng mình ra và chan hoà với mọi người, họ sẽ đáp lại chân tình với bạn. Cách này an toàn cho bạn lắm đó. Thứ Tư đến chiều thứ Sáu, may mắn sẽ luôn ở bên cạnh và vì thế bạn có thêm cảm hứng để làm việc hơn. Thú vị hơn là nếu bạn đang có ý định mạo hiểm làm việc gì đó, nhưng phải vui vui nha chứ không được có tính chất nguy hiểm đó. Hai ngày cuối tuần, đừng vội vã hay gấp rút gì cả, cứ thong thả từ từ mà làm việc thôi nghen, đảm bảo là bạn phải nắm hết tất cả các chi tiết nhỏ đó.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Hai ngày đầu tuần sẽ đem đến rất nhiều điều mới mẻ, thú vị: những con người mới, ý tưởng mới và thậm chí là những vật dụng mới trong nhà. Nhưng bạn cần phải vui vẻ, hòa đồng và thân thiện cùng với mọi người mới được đó nghen. Một trong những đặc điểm nổi bật của Ma Kết là rất cẩn thận và hãy thể hiện "thương hiệu" đó của bạn trong những ngày giữa tuần. Nếu bạn đang có một kế hoạch nào đó thì phải đi thông suốt hết tất cả chi tiết một, chắc chắn từng cái một và đề phòng những tình huống xấu nhất. Nếu phát huy tốt thì bạn sẽ thu về những kết quả tốt đẹp như mong đợi. Hãy tự thưởng cho mình bằng một chầu kem mát lạnh đi ha.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Khi tuần mới vừa đến, bạn sẽ phải "vật lộn" với hàng đống công việc và những chi tiết li ti trong đó, ôi dễ điên lắm đó nghen. Bình tỉnh nha, cố gắng linh hoạt, uyển chuyển và luôn giữ vững tinh thần. Tuyệt đối không nên thất vọng hay buông xuôi khi bạn không đạt được những gì mình muốn. Những ngày giữa tuần, bạn muốn thử nghiệm và đi tìm những cảm giác mới, đặc biệt là trong chuyện tình cảm. Nếu đang yêu thì bạn cần nên nghĩ ra những cách mới để làm nóng và làm giàu những giây phút lãng mạn của hai người, còn nếu vẫn chưa yêu thì bạn nên mở rộng mối quan hệ của mình bằng cách tham gia hơn nhiều nhóm sinh hoạt cộng đồng. Cuối tuần, nếu bạn chịu khó đào sâu các tình huống đang trải qua thì bạn sẽ càng thêm vững vàng và tự tin hơn vào quyết định của mình.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Woa, bật mí cho Song Ngư nè, hai ngày đầu tuần của bạn sẽ tràn ngập những giây phút lãng mạn, đầy yêu thương đó nha. Hãy chủ động thể hiện tình cảm của mình, nhưng đừng làm quá lố, một chút nhún nhường, khiêm tốn và giản dị sẽ càng làm tôn vinh hơn sự duyên dáng và quyến rũ của bạn. Thứ Tư đến thứ Sáu, Song Ngư nên luôn giữ vững vị thế của mình, đừng lung lay nếu không bạn sẽ bị cuốn vào vòng xoáy rắc rối của người khác đó, trừ phi nếu bạn thấy thích thú với những việc như thế này. Những ngày còn lại trong tuần, cho dù bạn có hay không có đầy đủ sự thông tin và sự kiện thì hãy cứ hành động với những gì đang có trong tay, sẽ không có trở ngại nào đâu.

nguồn mực tím

Trích từ: http://myduca.info/md