mình không bít nhưng điều này có đúng hay không nữa

trẻ con ^^

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Ảo​

Tôi , một người có thể nói là nghiện game , nghiện Onl ...suốt ngày bám lấy cái Computer làm bạn kết giao.Cuộc sống onl đã như là một cuộc sống thứ hai của tôi .Tôi tìm thấy niềm vui trên mạng , tôi thấy nhờ có Net mà tôi có thêm nhiều bạn bè ...tôi ở trên mạng hoàn toàn khác với con người thật của mình .Tôi vui vẻ hơn ,thẳng thắn hơn, nói nhiều hơn và tâm sự cũng nhiều hơn.Tôi lấy onl là lẽ sống cho mình ... ,tôi dành tất cả thời gian rảnh của mình vào việc onl ...Nhờ đó mà tôi có được rất nhiều bạn bè...Nhưng ...
Thật​

Con người thật sự của tôi là : đôi khi có phần lạnh lùng , ít nói ,rất ngại giao tiếp với người lạ ..nên tôi ko có nhiều bạn bè và có rất nhiều người ko ưa tôi .Việc học hành thì ngày càng sút kém ,vì sao ư ? Vì tôi dành quá nhiều thời gian vào Internet , vào những thú vui online không có hồi kết ...Vì online mà tôi đánh mất đi những cuộc vui có thực ,những buổi đi chơi ,những hoạt động tập thể sôi nổi .Cũng vì online mà nhiều lần tôi làm người bạn gái của tôi buồn , tôi thực sự ko ngờ mình lại ham mê vào những trò chơi online như vậy.
Khi chơi game online ,tôi muốn chứng tỏ "bản lĩnh" của mình , muốn mình đạt được 1 danh hiệu nào đó để nhiều người biết đến ...Có thể là tôi đạt được "tước hiệu" cao , nhiều người gọi mình là "pro" ...sự đua tranh , giành giật đã làm thay đổi hoàn toàn mục đích chơi game của những game thủ như tôi .Chơi game đã ko còn giúp ta giải trí ,nó có những cách rất hay để moi ta bỏ ra 1 khoản tiền ko nhỏ phục vụ vào những "vật phẩm có giá trị ảo" trong game .
Vì quá đam mê vào những thứ "ảo" ,ta đã đánh mất đi giá trị của cuộc sống thực tại .Có người khi đọc được những dòng này sẽ rất bất bình với tôi và hét lên rằng " ko đúng , những tình cảm online là có thực , kết nối bạn bè là có thật ,net chính là cuộc sống của tôi " ,xin nói với các bạn 1 điều ,tôi cũng có thời gian giống như bạn , tôi tin vào những gì "ảo" tôi thấy vui vì "ảo" nhưng thực sự là tôi và các bạn đang đánh mất mình .Hoặc có những người nói "cuộc sống hiện thực là gì ? là những lừa lọc , mưu tính , là những tệ nạn ..." Điều đó ko sai ,nhưng đó chỉ là những điều tồi tệ nhất của cuộc sống ,cuộc sống thì muôn hình , muôn vẻ .Các bạn luôn nói :eek:nline là trên hết ,nhưng đó là ở cái tuổi ẩm ương này .Khi bạn lập gia đình ,bạn sẽ hiểu là mình đã sai ,cuộc sống ảo chẳng giúp được gì cho bạn . Ngược lại , nó giết chết phần lớn thời gian của bạn vào những việc nói chung là vô bổ .Điều quan trọng là nó làm bạn sống 1 cách mơ hồ , tệ hại hơn là nó cách ly bạn với cuộc sống "thật" .

Lời muốn nói​

Điều tôi muốn nói với các bạn là gì ? Là đừng sống theo thế giới ảo , đừng quá tin vào những tình cảm online .Hãy nhìn vào bản thân chính mình ,online đã giúp các bạn được gì ???? Hay chỉ làm các bạn chìm vào những thế giới ảo và sao nhãng những điều " thật "
Hôm nay , tôi cũng là 1 trong số những " con nghiện Net "bỗng chợt nhận ra mình đã bỏ lỡ quá nhiều hạnh phúc trong cuộc sống chỉ vì quá say mê game online .Tôi ko bắt các bạn phải nghĩ tôi nói đúng , tôi cũng chỉ muốn nói ra suy nghĩ của mình .Và thay đổi mục đích của việc chơi game , từ nay tôi sẽ giải trí theo đúng nghĩa của nó ....

Reaction score
0
Điểm
16
Bài viết này bổ ích đấy,mình cũng đã mất 2 năm cho GO,bây giờ nghĩ lại mới thấy thực sự hối tiếc khoảng thời gian đó.

kjndjmoon

Active Member
Reaction score
0
Điểm
36
anh hai cố lên nha
"tạo bước ngoặt mới trong đời"...để ko phải nuối tiếc điều gì kể từ nay

CGH_PRO

Member
Reaction score
0