lời xin lỗi muộn màng khi con chưa kịp làm

SuZin

Moderator
Reaction score
0
Điểm
16
gửi thầy và tập thể thân yêu của con!
chắc có lẽ giờ này mọi người giận con nhiều lắm nhưng con cũng không mong con sẽ được tha thứ. có những chuyện đã xảy ra với con khiến con trở nên nóng nảy hơn. đôi khi con buồn con cũng không biết tâm sự cùng ai chỉ nhờ 4room này con mới có thể vững vàng đi tiếp. có những khi con đã nói nặng lời với các bạn khi viết bài nhưng con không hề ghét ai, con chỉ muốn khi con giận con có thể trút hết tất cả vào đâu đó mà con không muốn cãi nhau với các bạn. con chỉ muốn với mọi người con không bao giờ là ng hay chửi khi con nổi cáu. khi viết những bài viết trước đây là nhưng lần con không hề nhận ra tập thể lớp quan trọng vs con như thế nào. sau nhiều lần con mới nhận ra rằng mọi người rất quan trong với con và con cũng có vị trí quan trong với mọi người. giờ này con biết lời xin lỗi của con là quá muộn, khi con muốn xin lỗi thì lại vào time chuẩn bị thi, con định thi xong sẽ xin lỗi nhưng giờ thì muộn rồi. mọi ng đã giận con và không coi con là thành viên của lớp nữa, đó là hậu quả mà con cần phải nhận được.
duyên thân!
tao biết có đôi lần ta đã nói nặng lời với mày, tao biết đã có khoảng thời gian tao không ưa gì mày nhưng khi chuẩn bị xa lớp xa ban bè tao mới ngẫm ra nhiều điều. tao xin lỗi mày nhiều lắm, tao đã không nhận ra mày lại là ng quan tâm tao nhiều hơn cả. tao cũng không mong mày tha thứ cho tao nhưng tao vẫn phải xin lỗi mày
tập thể lớp!
tớ biết trong time sống với lớp tớ đã có nhiều chuyện làm mọi người buồn, tớ không đủ can đảm nói lời xin lỗi trước lớp, nhiều lần tớ định viết thư cho lớp vào ngày tớ rời xa lớp nhưng tớ đã không làm được. những dòng thư luôn ướt nhòe nước mắt và tớ không muốn gửi, tờ chỉ muốn trong mắt mọi ng tớ là ng cứng rắn. tớ biết giờ xin lỗi đã muôn nhưng tớ vẫn phải làm vì tớ là ng có lỗi, tớ không mong sẽ được sự tha thứ nhung trong thâm tâm tớ yêu mọi ng rất nhiều
còn nhiều người trong lớp tớ cũng có lỗi nhưng tớ không biết bắt đầu từ đâu. tớ còn nhớ có người đã từng nói vs tớ biết sai mà sửa còn hon là bảo thủ cứ coi mình là đúng và bây giờ tớ đag thực hiện nó. mong rằng mọi ng sẽ hiểu tớ nhất là thầy giáo vs những ng tớ có lỗi rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

kjndjmoon

Active Member
Reaction score
0
Điểm
36
Mọi người sẽ hiểu cho chị mà
tự tin và vui vẻ sống chị nhé!

Ky0SHiro

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Giờ nhận ra vẫn chưa muộn đâu Yến ạk.Nói thật nhìu lúc tớ cũng rất giận ban cán sự và thầy giáo lớp mình.Nhưg sau này mới nhận ra mọi ng làm thế cũng chỉ vi muốn tốt cho mình thôi.Chứ ko ai có ý rỳ đâu.

Reaction score
0
Điểm
16
Giờ thay vì hối hận, em hãy làm gì để thay đổi tình thế. Em có thể viết thư hay làm cách nào đó.
Đừng khiến bản thân mình phải hối hận, đừng để bạn bè cùng lớp hiểu lầm nhau, đừng là 1 cái bóng giữa 1 tập thể lớp.
Hồi cấp 3, chị đã là 1 cái bóng giữa 1 tập thê lớp. Và giờ, tính cách của chị khác trước nhiều lắm, ko sôi nổi, ko hòa đồng, sống sợ sệt...

arachi

Member
Reaction score
0
Điểm
6
Ai cũng muốn mình là người hoàn hảo trong mắt mọi người mà em, và đương nhiên là không muốn mất đi hình tượng mình đã cố gắng tạo nên :D
Một khi nhận ra sai lầm và sửa đổi thì chẳng ai trách em cả đâu
Đừng coi đó là một sự kết thúc mà hãy coi đó là một sự khởi đầu mới
18 tuổi, không có gì là quá muôn màng em nhé. Cười lên đi nào!!!

vnesich

Reaction score
0
Điểm
1
Nếu hối hạn hãy thể hiện bằng việc làm. Có nhất thiết phải nói cho bao nhiêu người trên forum biết như vậy không? Tao nghi ngờ sự hối hận của mày.

Ky0SHiro

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Nếu hối hạn hãy thể hiện bằng việc làm. Có nhất thiết phải nói cho bao nhiêu người trên forum biết như vậy không? Tao nghi ngờ sự hối hận của mày.

Chú làm rỳ mà nóng thế.Có ch rỳ để anh giải quyết cgo.Việc rỳ phải như thế:D:D.Cứ để anh;))

SuZin

Moderator
Reaction score
0
Điểm
16
tao sai ở đâu tao sẽ sửa ở đó còn mày nên tự suy nghĩ xem. mýa ngày nay bọn mày nt chử tao là chó là đĩ đã sướng chưa muốn chửi thì cứ chửi tiếp. ngoài đời tao chưa làm j sai cả, vì mấy chuyên trên 4room mới thê này thì tao chỉ biết sử lại nơi tao sai. mọi người cố tình thì tao đành chịu.

ChuNy

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Nhưng đọc chẵng hiễu lý do vì sao em nói xin lỗi và sẽ sửa sai ?
Nếu lần sau còn tâm sự thì nói lý do nhé. Như thế mọi người mới hiễu và có thể giúp em được..
Chứ thế này....o_O

vandaik

Reaction score
0
Điểm
1
Xin lỗi nhé, tôi là một học sinh đã ra trường, nhớ trường tôi vào forum trường thì tình cờ đọc dc bài viết lời xin lỗi này của yến, cũng cho mình tham gia góp ý nhá. Các cụ ta ngày xửa xưa đã nói đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh người chạy lại, chẳng một cái tội nào mà không thể tha thứ cả, dù cho yến có mắc phải tội gì đi nữa chỉ cần yến biết sai, cố gắng sửa là ok rồi, mọi người sẽ tha thứ cho yến ngay thôi. yến cũng đọc trả lời từ phía các bạn rùi đấy, hầu hết mọi người đều thông cảm và chia sẻ với em. Thế nên không suy nghĩ nhiều nữa hãy cố tập trung vào học, sắp thi rùi. nên nhớ rằng chẳng có gì là muộn cả, sau này nghĩ lại sẽ thấy mình trẻ con

vnesich

Reaction score
0
Điểm
1
Xin lỗi nhé, tôi là một học sinh đã ra trường, nhớ trường tôi vào forum trường thì tình cờ đọc dc bài viết lời xin lỗi này của yến, cũng cho mình tham gia góp ý nhá. Các cụ ta ngày xửa xưa đã nói đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh người chạy lại, chẳng một cái tội nào mà không thể tha thứ cả, dù cho yến có mắc phải tội gì đi nữa chỉ cần yến biết sai, cố gắng sửa là ok rồi, mọi người sẽ tha thứ cho yến ngay thôi. yến cũng đọc trả lời từ phía các bạn rùi đấy, hầu hết mọi người đều thông cảm và chia sẻ với em. Thế nên không suy nghĩ nhiều nữa hãy cố tập trung vào học, sắp thi rùi. nên nhớ rằng chẳng có gì là muộn cả, sau này nghĩ lại sẽ thấy mình trẻ con
Em biết là đánh kẻ chạy đi không ai đánh kẻ chạy lại. nhưng lý do nào để các anh các chị biết là nó đang chạy lại khi mà nó chỉ nói mồm. muốn chứng minh phải thể hiện bằng hành động. em không hề vô lý khi nói với nó như vậy mong anh chị hiểu cho. nó dám nói xấu nhưng người rất tốt với nó ( may là không có em) trên diễn đàn làm mọi người hiểu lầm về lớp em.

Chỉnh sửa cuối:

Ky0SHiro

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Em biết là đánh kẻ chạy đi không ai đánh kẻ chạy lại. nhưng lý do nào để các anh các chị biết là nó đang chạy lại khi mà nó chỉ nói mồm. muốn chứng minh phải thể hiện bằng hành động. em không hề vô lý khi nói với nó như vậy mong anh chị hiểu cho. nó dám nói xấu nhưng người rất tốt với nó ( may là không có em) trên diễn đàn làm mọi người hiểu lầm về lớp em.

Mày im đi kô.Để bảo tao xử lý cho rồi mà.Lại còn nói lắm.Lưu SDt tao vào đi.Rồi nt đi.Đang có chuyện tìm mày.x-(x-(

___JiNi

Reaction score
0
Điểm
1
=))
thế em ý nói xấu lớp em ngoài đời àk hay chỉ là trên 4 room thôi. nếu chỉ trên 4room thì chị nghĩ em ý xin lỗi trên này cho mọi người hiểu chứ nói ở ngoài mỗi mình lớp em bít thì mọi ng trên 4room vẫn nghĩ như cũ về lớp em. sao đầu óc em kém thông minh thế :))

kjndjmoon

Active Member
Reaction score
0
Điểm
36
Ai cũng có những lúc sai, có lúc lầm lỗi, a vnesich khó chịu như vậy cũng ko phải là điều hay...chị yến có sai thì...dù sao chị ấy cũng đã nói đc nhưng lời trên rùi thì anh cứ cho qua đi, thử chấp nhận và xem xem sự hối lỗi ấy của chị yến có giá trị không , điều này thì ko ai nói trc' được ---> thực tế sẽ chứng minh.
Còn anh ko nên phủ nhận việc chị nói lời xin lỗi như vậy đc :( ---> nhìn vào thực tế sau này. nếu chị yến là người biết lẽ thì chị ấy sẽ thay đổi được và sẽ hòa đồng vs mọi người như chưa có chuyện j XR cả.
Quyết tâm thay đổi là ở chị Yến và cơ hội để chị yến làm điều đó là ở các anh, là ở tập thể lớp. Đến ngay cả cơ hội thay đổi moi người cũng ko cho thì....

Đừng nói là đã cho chị ấy quá nhiều cơ hội...bởi cơ hội đặt trc' mắt mà khi đó con ng` ta chưa hiểu ra thì có cơ hội cũng chẳng giải quyết đc vấn đề gì cả :(

SuZin

Moderator
Reaction score
0
Điểm
16
phải công nhận một điều là tao thấy mày cứng đầu đấy t.anh ạ. tao nói thật tao sai nhưng tao chưa bao giờ chửi ai ở ngoài, tao đã viết bài trên này thì tao chỉ biết rằng tao sai ở đây và tao cũng sẽ sửa chữa nơi tao sai. còn mày vs bọn ở lớp nên tự suy nghĩ về hành động của mình. đừng nên nghĩ rằng bọn mày cao thượng tao chỉ nói thế còn ai tốt vs tao tao tự biết và tao có lỗi vs ai tao cũng biết. còn đứa nào có lỗi vs tao thì tự gác tay lên chán mà suy nghĩ đừng ra vẻ cao thượng làm gì như thế trơ lắm không giống là thành viên của lớp 12A1 đâu