Nhật ký Nobita..Hic..

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38
Ngày hôm nay chán quá :( . Hôm nay biết điểm kiểm tra môn tiếng anh:(( 3 điểm. Nghĩ chán thật, hôm đó cứ tưởng là tuần sau mới kiểm tra (đang biện hộ) không ngờ kiểm tra tuần này mới điên chứ, nhưng mà cái mình cảm thấy điên nhất là một đứa lớp mình, nó ở Thanh Hóa, con gái. Ban đầu thì nó coi bài mình, nó hỏi gì thì mình trả lời nếu mà mình biết, nhưng mà đến cái đoạn bài quan trọng nhất thì dài nên ko nhớ đc (6đ) hỏi nó thì nó cứ bảo là không biếtn^#(^trong khi nó đã làm xong bài rồi mới điên chứ. Ngay hôm đó đi học về mình đã cảm thấy tức tức cái thái độ của nó rồi. Từ trước đến nay mọi người đều nói là dân thanh hóa là hay lợi dụng mọi người, nhưng mà mấy đứa mình chơi cùng đều là Thanh hóa nhưng mà mình không thấy nó lợi dụng gì mọi người cả, nhưng sau cái chuyện này mình lại nghĩ khác về cái đứa con gái ở lớp mình. Nó đểu chứ không phải là định lợi dụng gì cả. Hic. Để rồi xem từ lần sau sẽ thế nào.
Tức quá. tức quá cơ.......[-X~X(

giọt lệ_9x

Moderator
Reaction score
0
Điểm
16
phải cho tên đó biết tay.anh ạ( từ từ tiến tới túm tóc tạt tai tát tới tấp). ah mà con trai ai lại hành hung thô lỗ như vậy.hj

Chỉnh sửa cuối:

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38
phải cho tên đó biết tay.anh ạ( từ từ tiến tới túm tóc tạt tai tát tới tấp). ah mà con trai ai lại hành hung thô lỗ như vậy.hj
Nếu mà làm được như thế thì anh đã không tức như bây giờ? :(:mad:

giọt lệ_9x

Moderator
Reaction score
0
Điểm
16
hehe bực bội cài gì lâu ngày thì sẽ nhanh già đấy anh ạ!

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38
Sáng nay đi chơi đánh rơi mất cái sim điện thoại :(( Bên trong còn 90K, tiếc quá đi mất, nếu mà mình mua cái sim đó thì có khi ko tiếc nhưng mà lại là do người khác mua cho mình chứ, ban đầu thì định chẳng dùng cái sim đó, nhưng mà vì sim hết tiền rồi nên đành mang ra dùng, thế mà khi đến lúc cần sờ đến nó thì chẳng thấy đâu nữa :(
Ban đầu cứ nghĩ là để ở nhà cơ, rồi chiều về nhà tìm, lục tung hết lên mà ko thấy, cuối cùng lấy đt gọi vào số của cái sim đó.
Hic, có chuông reo, rồi có người nghe máy, tiếng con gái :((
Ngỏ lời, Xin lại sim đó, thì đứa nhặt được sim đó đồng ý rồi, nhưng mà nó bảo mai nó còn bận đưa em nó đi thi nên nó sẽ nhắn tin lại cho mình sau. :-/ mọi người thử nói xem có tin được không?
Sáng nay vừa kiểm tra tài khoản thì còn 50k ở tài khoản chính, 40k ở tài khoản phụ thế mà bảo đứa bạn gọi điện lên tổng đài để khóa sim đó thì đứa bạn nói là tổng đài bảo chỉ còn 45K :-ss KHông biết đứa nhặt đc sim nó làm gì mà hết nhanh thế:-??
Khi biết là cái sim đó đã có đứa nhặt đc rồi, mình cảm thấy như bị mất hồn, có lẽ là do tiếc của [-O<90k chứ ít gì đâu cơ chứ.
Có lúc lại có cái cảm giác muốn khóc :-s đã lâu lắm rồi ko khóc thì phải, hình như là gần 2 năm rồi, có khi phải khóc một tẹo cho lòng thanh thản chút nào!

chipxinh

Member
Reaction score
0
Điểm
16
tớ cũng thường hay bi mất sim lắm!lần đầu tiên bi rơi mất sim.tớ cảm thấy pùn lắm! rất khó chịu, vì trong đó có rất nhiều thứ quan trọng với tớ. mặc dù thừa biết là sẽ làm lại được sim.nhưng tớ vẫn thấy chán.vì có những thứ trong đó sẽ ko lấy lại được. tớ quyết định bỏ buổi chiều học thêm chỉ để đi hàng chục vòng cái đoạn đường từ trường về nhà chỉ để tìm cái sim iu wy' của tớ.vậy mà chẳng thấy tung tích đâu cả.hic.mà thật ra nó chẳng pải là 1sim số đẹp j` cả.chỉ la` vì tớ dùng nó đã rất lâu và nó có rất nhìu kỉ niệm với tớ.vậy thui!vậy mà tớ cũng đã pùn suốt mấy hôm liên đấy.hic

summililo

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Sáng nay đi chơi đánh rơi mất cái sim điện thoại :(( Bên trong còn 90K, tiếc quá đi [....] Có lúc lại có cái cảm giác muốn khóc :-s đã lâu lắm rồi ko khóc thì phải, hình như là gần 2 năm rồi, có khi phải khóc một tẹo cho lòng thanh thản chút nào!
khổ thân ông anh quá!
thui cố gắng kiếm 1 phát 100k bù vào chỗ 90k đó vậy dù e cũng thấy tiếc nhỉ,những 90k. Lần sau a Thái cần cẩn thận hơn, già rồi hay lẫn hay quên thì phải để ý tí chứ lại[-X
hjhj anh Thái tiếc tiền đến phát khóc <e cũng thông cảm lắm!> thanh thản hơn chưa ạ???:-??
<gần 2 năm chưa khóc lần nào ạ??thiệt ko anh??> thế hum bị con gà mổ chân anh ko khóc ah:-":p

N

_nHoCk_Bu_

Guest
em nghĩ là do anh thái dạo nì biết yêu rồi nên lẫn cẫn :))

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38
khổ thân ông anh quá!
thui cố gắng kiếm 1 phát 100k bù vào chỗ 90k đó vậy dù e cũng thấy tiếc nhỉ,những 90k. Lần sau a Thái cần cẩn thận hơn, già rồi hay lẫn hay quên thì phải để ý tí chứ lại[-X
hjhj anh Thái tiếc tiền đến phát khóc <e cũng thông cảm lắm!> thanh thản hơn chưa ạ???:-??
<gần 2 năm chưa khóc lần nào ạ??thiệt ko anh??> thế hum bị con gà mổ chân anh ko khóc ah:-":p
Kiếm đâu đc 1 phát 100k nhỉ=; làm gì mà kiếm đc từng đó bây giờ!
Và hơn nữa là tiếc vì đó ko phải sim của mình, :((
Hic, đã già thì dù có muốn nhớ cũng chẳng nhớ đc:-"
Từ hôm qua đã khóc được đâu, chỉ mới rơm rớm nước mắt, vì chẳng lúc nào ở một miình cả, lúc nào chị gái cũng ở cạnh, tự nhiên mà khóc thì chị lại nghi ngờ vì sao khóc :-??
Đúng là gần 2 năm chưa khóc lần nào thật mà [-X hôm con gà nó mổ thật ra đau lắm, nhưng mà ko khóc, mà nếu có cũng chỉ là vì đau mà khóc chứ không phải là vì ấm ức:)|
======Gộp 2 bài viết liên tiếp=======
tớ cũng thường hay bi mất sim lắm!lần đầu tiên bi rơi mất sim.tớ cảm thấy pùn lắm! rất khó chịu, vì trong đó có rất nhiều thứ quan trọng với tớ. mặc dù thừa biết là sẽ làm lại được sim.nhưng tớ vẫn thấy chán.vì có những thứ trong đó sẽ ko lấy lại được. tớ quyết định bỏ buổi chiều học thêm chỉ để đi hàng chục vòng cái đoạn đường từ trường về nhà chỉ để tìm cái sim iu wy' của tớ.vậy mà chẳng thấy tung tích đâu cả.hic.mà thật ra nó chẳng pải là 1sim số đẹp j` cả.chỉ la` vì tớ dùng nó đã rất lâu và nó có rất nhìu kỉ niệm với tớ.vậy thui!vậy mà tớ cũng đã pùn suốt mấy hôm liên đấy.hic

đúng như cậu nói, lần đầu tiên bị mất sim đấy!:)| cảm thấy bản thân mình ngốc nghếch, hậu đậu, đần độn cho nên mới có thể làm rơi cái sim đó
Mỗi lần nghĩ lại lại cảm thấy buồn buồn :( Mong rằng sẽ sớm qua mau :-s
em nghĩ là do anh thái dạo nì biết yêu rồi nên lẫn cẫn :))
:-"=)) bình thường anh đã hậu đậu như thế rồi, nếu mà yêu vào nữa thì có mà... vào tắm ko cởi áo đi ra ko mặc quần mất :-ss

Chỉnh sửa cuối:

NguoiMongDu11

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Anh mà khóc trước mặt chị Bắc chắc chị ý tưởng anh thất tình mà khóc thì chết ;))

Anh đừng buồn nữa . Cái sim bé như thế mất cũng là chuyện thường. Cũng may người đó có ý trả lại. Em nghĩ lúc anh hỏi xin lại cái sim chắc người ta không dùng nốt 45k đâu. Anh cũng đừng nghĩ nhiều nữa. Càng ngày càng lẩm cẩm [-(

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38
ừh, người ta có ý trả lại nhưng mà thực tế thì đã trả đâu, hôm nay là ngày thứ 3 rồi :(( gọi thì ko được nữa rồi. :((
Sáng nay đi gia hạn cho cái đứa con MDAO cuả mình & của mấy em nữa :D
Đi ra quán net ngồi để xem giá cả thế nào, hic, 2 năm dành cho MDA hết 250K chẳng biết là có duy trì đc 2 năm nữa ko, nhưng mà sẽ cố, Giờ phải kiếm một chỗ mua host, nhưng đang tính là mua bây giờ hay sang tháng hãy mua, vì tiền còn ít quá ko đủ :(( mong sao sang tháng đủ tiền Adnet để rút.
Vào quán net xem giá cả thế nào, vào mục bói toán xem tẹo, hic, thất vọng tràn trề, chẳng nhẽ mình kém cỏi thế sao? :((

Chỉnh sửa cuối:
Reaction score
0
Điểm
16
Người ta ko trả lại đâu ạ. Mà mất thì thôi anh. Tiếc thì tiếc 1 tẹo thôi. Nghĩ nhiều nhức đầu. Càng nghĩ càng thấy tiếc. Là em á? Nếu của người khác thì em ko tiếc lắm đâu ạ. Thật đó. Anh cũng đừng nghĩ nhiều nữa. Hì

Mà anh biết diễn giải cái đó ạ? Em xem mà ko hiểu. Có gì mà kém cỏi hả anh?

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38
CHI SINH CAN: Người này được thành công là nhờ may mắn chứ khả năng, thực lực chưa đạt được mức độ ấy. Cuộc đời họ là một chuổi dài may mắn tiếp nhau để có từ thành công này đến thành công khác. Hay không bằng hên. Ngoài ra người này có cung Mệnh ở thế sinh nhập (cung mệnh ở cung dương). Thế thu vào, thế hưởng lợi. Thường là người kỷ lưởng làm việc gì củng suy xét, tính toán cẩn thận trước khi bắt tay vào.
MỆNH SINH CỤC: Người này làm lợi cho thiên hạ. Mặc dù người này có cung Mệnh ở thế sinh nhập (cung mệnh ở cung dương). Thế thu vào, thế hưởng lợi. Thường là người kỷ lưởng làm việc gì củng suy xét, tính toán cẩn thận trước khi bắt tay vào.

Tuổi Tỵ: Sao chủ Mệnh: VŨ-KHÚC. Sao chủ Thân: THIÊN-CƠ.

Ương ngạnh, thích ngao du, chơi bời, không ham chuộng danh lợi, an phận thủ thường, không có ý chí phấn đấu khi gặp việc khó khăn và nguy hiểm. Công danh bình thường, thường phải ly tổ bôn ba hoặc không nơi cư ngụ chắc chắn. Riêng phái nữ, đây là người nên muộn lập gia đình, hoặc lấy lẽ, lấy kế thì mới không bị đổ vở và đau khổ vì chồng hoặc xa cha mẹ. Tính tình lãng mạn (NGUYỆT hãm-địa).
Kém thông minh, có óc kinh doanh thương mại (tiểu thương), đa mưu, ương ngạnh. Đời sống thì lận đận bôn ba, làm nghề thủ công độ nhật, hay gặp tai nạn, có thể bị chết yểu. Riêng phụ nữ thì vất vả, muộn đường chồng con, thường phải lấy kế, lấy lẽ, hay đau khổ vì tình (CƠ hãm-địa).
Làm nghề thư lại, công chức tầm thường (CƠ, NGUYỆT, ĐỒNG, LƯƠNG hãm-địa).

Mệnh cư Dần có cách CƠ-NGUYỆT-ĐỒNG-LƯƠNG là số làm về quan trường thì tốt, không có Cát, Hóa lại gia sát-tinh thì bình thường. Nếu gặp Tứ-Sát (Kình, Đà, Hỏa, Linh), Địa-Không, Địa-Kiếp là hạ cách.

Mệnh có Thiên-Đức, Nguyệt-Đức và Đào-Hoa vợ chồng xứng đôi.

Người tài ba xuất chúng, thường hiễn đạt về võ nghiệp, có uy quyền và danh tiếng lừng lẫy (Linh đắc-địa tọa thủ, gặp Hỏa-Tinh chiếu).

Người sáng suốt, ưa tiến tới, có lòng lành. Đức độ, đoan chính, hòa nhã, từ bi, hay giúp đở làm phúc. Là người bạn tốt, biết chiều đải nhân nhượng, không làm hại, trái lại hay giúp đở, tha thứ (Phúc-Đức (Thổ)). Nếu đi với Đào-Hoa, Hồng-Loan thì là người có duyên, có phẩm hạnh, thu hút người khác bằng tính nết đoan trang.
Đức độ, đoan chính, hòa nhã, từ bi, hay giúp đở làm phúc. Là người bạn tốt, biết chiều đãi nhân nhượng, không làm hại, trái lại hay giúp đở, tha thứ (Thiên-Đức (Hỏa)). Nếu đi với Đào-Hoa, Hồng-Loan thì là người có duyên, có phẩm hạnh, thu hút người khác bằng tính nết đoan trang.
Phong độ trượng phu, tác phong quân tử. Có tài cả về Văn lẫn Võ, có bằng cấp (đổ đạt), có uy tín. Sao Quốc-Ấn được tượng trưng là cái Ấn của vua ban hay bằng sắc.
Người có từ tâm, mộ về tôn giáo, tín ngưỡng. Thiện tâm, nhân hậu, hiền lành, đức độ, hay làm việc thiện, hay cứu giúp người, có khiếu đi tu (Thiên-Phúc (Hỏa)).
Cương trực, thẳng tính, nóng tính, bất nhẫn, bất khuất, làm càn, táo bạo. Có khiếu chỉ huy, lãnh đạo, có óc tổ chức và biết mưu cơ quyền biến (Tướng-Quân (Mộc)).
Độ lượng, nhân từ, quãng đại. "Trường sinh là đất sống của ngũ hành, gặp Trường Sinh là người nhiều tài cán, sớm thàng công, hạnh phúc vô cùng." (Trích sách Tử Vi đẩu số toàn thư của Vũ Tài Lục trang 266)
Nếu bạn tin vào thuyết "Nhân Qủa" thì người tuổi Tỵ có sao Thiên-Tài ở NÔ-BỘC: Nên đối xử rộng rãi và có nhân tình với bạn bè và người giúp việc mới có thể gặt hái được những kết quả mong muốn (trích TỬ VI CHỈ NAM của Song-An Dỗ-văn-Lưu, Cam-Vũ trang 286).

***** Thân bình giải *****
Thân cư Tài-Bạch: Người đời đánh giá trị đạo đức và nhân phẩm của con người trên cách xữ dụng đồng tiền. Giàu mà nhân đức hoặc nghèo mà thanh bạch. Ngoài ra đồng tiền cũng là thước đo sự thành công trên đường đời (về mặt vật chất) và là căn bản của hạnh phúc. Thành ra cung này còn nói cho ta biết người này có phải là người làm nô lệ cho đồng tiền hay làm chủ đồng tiền. Ngoài ra tài chánh của người này liên quan rất mật thiết với nghề nghiệp của họ.
Thân có THIÊN-LƯƠNG hay THIÊN-ĐỒNG miếu-địa, vượng-địa, đắc-địa tọa thủ, hay có THIÊN-LƯƠNG, THIÊN-ĐỒNG tọa thủ đồng cung, nên suốt đời không bao giờ mắc phải tại ương họa hại.
Thân có Thiên-Đức, Nguyệt-Đức và Đào-Hoa vợ chồng xứng đôi .
Hoán cải vô thường. Thân có THIÊN-ĐỒNG tọa thủ là người có tính hay hoán cãi, ưa mới ghét cũ.

***** Phụ Mẫu bình giải *****
Thường thì cha mẹ nghèo hèn hay chết sớm hoặc không thể sống gần cha mẹ được (Địa-Không, Địa-Kiếp hội hợp).
Được cha mẹ thương yêu đặc biệt hay có thể có cha mẹ nuôi hay đở đầu (Ân-Quang, Thiên-Quí).
Sớm xa cách cha hay mẹ hay con không thể sống gần cha mẹ được (Kình, Đà, Địa-Không, Địa-Kiếp).
Cha mẹ vất vả nếu không cũng bất hòa hay cha mẹ và con không hợp tính nhau. Có thể cha mẹ bị mất sớm hay bị ngục tù, chia cách. Có thể không nhờ vả được cha mẹ mà còn phải gánh nợ của cha mẹ để lại (Địa-Kiếp (Hỏa)).
Cha mẹ có quyền thế (Hóa-Quyền (Thủy)).
Cha mẹ liếng thoáng, nói năng không giữ lời, khoác lác, ham chơi bời, dễ say mê cờ bạc. Người ưa phiêu lưu, thích các thú vui may rủi. Ưa chống đối, đi ngược lại với người. Cũng ưa làm chuyện mạo hiểm, khác đời (Điếu-Khách (Hỏa)).
Cha mẹ điềm đạm, hòa nhã, nhân hậu, từ thiện (Thiên-Thọ (Thổ)).

***** Phúc đức bình giải *****
Giảm thọ, suốt đời lao khổ, chẳng được xứng ý toại lòng lại hay mắc tai bay vạ gió và thường gặp chuyện khẩu thiệt kiện cáo. Phải sớm xa gia đình mới mong được yên thân. Trong họ hay có sự tranh chấp, nhiều người tha phương lập nghiệp, phiêu bạt giang hồ, nếu không cũng khốn cùng, mắc hình ngục, hay yểu tử (CỰ đơn thủ tại Thìn).
Được rất nhiều con cháu (Thanh-Long (Thủy)).

***** Điền trạch bình giải *****
Chú ý: cung Điền xấu thì con người nghèo về nhà cửa, ruộng vườn, xe cộ, hoa màu, cơ xưởng làm ăn, vật phẩm sản xuất. Cung Điền xấu không có nghĩa là nghèo tiền bạc (trích Tử-Vi Tổng Hợp của cụ Nguyễn Phát Lộc, trang 398).
mua tậu nhà đất dễ dàng (THIÊN-TƯỚNG đơn thủ tại Tỵ).
Nhà cửa cao rộng, đẹp đẽ (Long-Trì, Phượng-Các).
Không có nhà đất. Nếu có tổ nghiệp để lại rồi cũng phá tán hay phải lìa bỏ mà không được thừa hưởng (Đà-La (Kim)).
Nhà đất bền vững, có khả năng giữ của, hà tiện. Tiêu xài kỷ lưỡng. Khéo giữ của. Tuy nhiên nếu gặp nhiều sao xấu phải bán đi (Đẩu-Quân (Hỏa)).
Làm hao hụt của cải (Giải-Thần (Mộc)).

***** Quan lộc bình giải *****
Công danh hoạnh đạt, văn võ kiêm toàn nhưng văn chức hiễn hách hơn võ chức. Phú quí đến tột bực. Có danh tiếng lừng lẫy (LƯƠNG đơn thủ tại Ngọ).
Rất quí hiễn, được trọng dụng, được ban khen (Phong-Cáo và Thai-Phù gặp Ấn, Tướng).
Coi chừng có thể xãy ra chuyện tham nhũng (Thiên-Không gặp Lộc-Tồn hay Hóa-Lộc).
Được phong chức tước, ban quyền, được thăng cấp (Quốc-Ấn, Phong-Cáo).
Có danh chức và nhiều tiền bạc. Có tài tổ chức (Lộc-Tồn (Thổ)).

***** Nô bộc bình giải *****
Giúp việc chậm chạp hay không được tận lực đôi lúc còn phản chủ (LIÊM, SÁT đồng cung).
Phản bội chủ, oán trách, không đắc lực, không ở được lâu (KìnhĐương (Kim)).
Gặp được tôi tớ đắc lực, trung tín (Ân-Quang (Mộc)).
Gặp được tôi tớ đắc lực, trung tín (Thiên-Quí (Thổ)).
Tôi tớ phản chủ, hại chủ hoặc gặp bạn bè xấu, bị bạn bè lường gạt. Ngoài ra còn có nghĩa là gặp nhân tình ám hại, bòn của hoặc bêu xấu (Địa-Không (Hỏa)).
Thường gặp tôi tớ phản chủ hoặc gặp bạn xấu (Quan-Phù (Hỏa)).

***** Thiên di bình giải *****
Nhiều bạn văn chương (Khôi, Việt).
Phú: "Việt Khôi là cách ung dung, Việt thường nhờ bạn, Khôi thường gặp sang."
Phú: "Thiên Di Hoá Kỵ ra ngoài, Kẻ thù người oán chẳng ai gần mình."
Không thích giao thiệp nhiều. Ra ngoài ít bạn mà bạn không giúp mình (Cô-Thần (Thổ)).
Ra ngoài bị cạnh tranh, đố kỵ (Phục-Binh (Hỏa)).
Hay mắc thị phi và gặp nhiều sự phiền lòng. Ngoài ra có thể người này làm công việc liên quan đến hóa chất hay liên quan đến quality control, environmental protection, ISO, những nghề làm đụng chạm tới quyền lợi của kẻ khác như thanh trạ Đặc biệt khi có Thân cư Thiên-Di (Hóa-Kỵ (Thủy)).

***** Tật ách bình giải *****
Bộ máy tiêu hóa không được lành mạnh tuy nhiên có bệnh thì mau khỏi (Hao).
Phú: "Ba phương chiếu lại một phường, Thấy sao Tử Phủ, Thiên Lương cùng là, Thiên Quan, Thiên Phúc hợp hòa, Giải Thần, Nguyệt Đức một tòa trừ hung."
Phú: "Triệt Tuần đóng ở ách cung, Bệnh nào cũng khỏi, hạn phùng cũng qua." Suốt đời khỏe mạnh không đáng lo ngại về bệnh tật (TUẦN-TRIỆT).

***** Tài bạch bình giải *****
"Đại Phú do Thiên, Tiểu Phú do cần cù".
Chú ý: Cung Tài chỉ diễn tả tình trạng sinh kế tổng quát của cuộc đời, chớ không mô tả hết sự thăng trầm của từng giai đoạn. Thành thử, muốn biết cái nghèo trong từng chi tiết, trong từng thời kỳ, người xem số phải đoán các cung Hạn (trích Tử-Vi Tổng Hợp của cụ Nguyễn Phát Lộc, trang 398).
Túng thiếu (ĐỒNG đơn thủ tại Tuất).
Tốn tiền vì nhân tình (Hao, Đào, Hồng). Đàn ông thì tốn tiền vì gái.
Tiền bạc kiếm được bằng phương pháp táo bạo, mờ ám hoặc tham nhũng hoặc được hối lộ (Lộc-Tồn, Thiên-Không).
Làm giàu nhanh chóng hay gặp người giúp đở (Khoa, Quyền).
Phải nhờ vợ hay nhân tình mới dễ kiếm tiền (Đào, Hồng).
Không có của để lại cho con hay không được hưởng gia tài để lại hay tiền bạc chỉ đủ tiêu dùng (TUẦN).

***** Tử tức bình giải *****
Hiếm con hoặc con cái rất khó nuôi (VŨ, PHÁ).
Con cái được vinh hiễn (Hóa-Quyền, Hóa-Lộc).
Con khá giả. Sau được nhờ con (Hóa-Lộc (Mộc)).
Có thể hiếm hoặc muộn con hoặc khó nuôi con (Hỏa-Tinh (Hỏa)).
Sinh con khó nuôi hoặc sinh nhiều nuôi ít (Thiên-Hư (Thủy)).
Khó sinh hoặc khó nuôi con đầu lòng (TUẦN).

***** Phu / Thê bình giải *****
Việc cưới xin hay trắc trở. Có muộn đường hôn phối mới tránh được những sự chẳng lành (NHẬT đơn thủ tại Tí).
Trai lấy vợ đẹp, có học, thường là trưởng nữ (Thiên-Khôi (Hỏa)).

***** Huynh đệ bình giải *****
Nhiều nhất là bốn người nhưng trong nhà thiếu hòa khí. Có người bị hình thương mang có tật (PHỦ đơn thủ tại Sửu).
Trong nhà anh chị em thường xung khắc hay ghen ghét nhau (Thiên-Hình (Hỏa)).

CHÚ Ý: PHẦN COI HẠN RẤT KHÓ COI QUÍ VỊ NÊN NHỜ NHỮNG VỊ COI TỬ-VI CHUYÊN NGHIỆP GIẢI THÍCH CHO QUÍ VỊ.
***** Hôn nhân / Hỉ tín *****
Hạn tuổi năm 16: Có thể có hôn nhân (Long, Phượng, Riêu, Phi-Liêm).
Hạn tuổi năm 17: Hạn tuổi năm 18: Hạn tuổi năm 19: Hạn tuổi năm 20: Hạn tuổi năm 21: Hạn tuổi năm 22: Có hỉ tín (Long-Trì, Phượng-Các, Hỉ).
Có thể có hôn nhân (Long, Phượng, Riêu, Hỉ (Thiên-Hỉ hay Hỉ-Thần)).
Đám hỏi (Long, Riêu, Hỉ).
Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Sanh con (Thai, Mộc, Long, Phượng).
Hạn tuổi năm 23: Hạn tuổi năm 24: Hạn tuổi năm 25: Có thể có hôn nhân (Long, Phượng, Riêu, Phi-Liêm).
Hạn tuổi năm 26: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Lanh lợi, nhậm lẹ, làm cho nhanh chóng (Phi-Liêm (Hỏa)).
Chỉ sự vừa ý (Thiên-Khôi (Hỏa)).
Hạn tuổi năm 27: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 28: Hạn tuổi năm 29: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 30: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 31: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 32: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 33: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 34: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 35: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 36: Hạn tuổi năm 37: Hạn tuổi năm 38: Hạn tuổi năm 39: Hạn tuổi năm 40: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 41: Hạn tuổi năm 42: Hạn tuổi năm 43: Hạn tuổi năm 44: Hạn tuổi năm 45: Hạn tuổi năm 46: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 47: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 48: Hạn tuổi năm 49: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 50: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 51: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 52: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 53: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 54: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 55: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).
Hạn tuổi năm 56: Hạn tuổi năm 57: Hạn tuổi năm 58: Hạn tuổi năm 59: Hạn tuổi năm 60: Hạn tuổi năm 61: Hạn tuổi năm 62: Có hỉ tín (Long-Trì, Phượng-Các, Hỉ).
Hạn tuổi năm 63: Hạn tuổi năm 64: Hạn tuổi năm 65:

CHÚ Ý: PHẦN COI HẠN RẤT KHÓ COI QUÍ VỊ NÊN NHỜ NHỮNG VỊ COI TỬ-VI CHUYÊN NGHIỆP GIẢI THÍCH CHO QUÍ VỊ.
***** Hôn nhân / Hỉ tín *****
Cung hạn cung Tí.
Cung hạn cung Sữu.
Có thể có hôn nhân (Long, Phượng, Riêu, Phi-Liêm).
Cung hạn cung Dần.
Có hỉ tín (Thiên-Đức, Nguyệt-Đức, Đào, Thiên-Hỉ).
Có hỉ tín (Thiên-Đức, Nguyệt-Đức, Hồng, Thiên-Hỉ).
Hối thúc, làm cho nhanh chóng ( Linh-Tinh (Hỏa)).
Có bà mai giúp nên duyên vợ chồng (Nguyệt-Đức, Đào, Hồng).
Hối thúc, làm cho nhanh chóng ( Linh-Tinh (Hỏa)).
Cung hạn cung Mão.
Có hỉ tín (Sát, Phá, Liêm, Tham, Hồng).
Chỉ việc cưới hỏi bất thành, trai gái phải đau khổ vì mối tình bất toại (Địa-Kiếp (Hỏa) Hãm-địa).
Cung hạn cung Thìn.
Cung hạn cung Tỵ.
Cung hạn cung Ngọ.
Nhanh chóng, bất ngờ, bất thần, đột ngột (Thiên-Không (Hỏa)).
Cung hạn cung Mùi.
Cung hạn cung Thân.
Làm cho khó khăn, chậm trể cuộc hôn nhân (TRIỆT).
Chỉ sự vừa ý (Thiên-Việt (Hỏa)).
Kén chọn hay ngăn trở (Cô-Thần (Thổ)).
Chỉ sự cản trở, thường bắt nguồn từ cha mẹ bên cô dâu hay bên chú rể. Cũng có thể chỉ sự phá hoại, rình rập bêu xấu của một kẻ thứ ba nào đó (Phục-Binh (Hỏa)).
Cung hạn cung Dậu.
Có hỉ tín (Long-Trì, Phượng-Các, Hỉ).
Chỉ sự phản bội, phụ rẩy trong tình yêu (Quan-Phù (Hỏa)).
Sanh con (Thai, Mộc, Long, Phượng).
Chỉ sự phản bội, phụ rẩy trong tình yêu (Quan-Phù (Hỏa)).
Cung hạn cung Tuất.
Có hỉ tín (Thanh-Long, Hồng, Đào).
Làm cho khó khăn, chậm trể cuộc hôn nhân (TUẦN).
Làm cho khó khăn, chậm trể cuộc hôn nhân (TUẦN).
Cung hạn cung Hợi.

********** Sinh Con / Hỉ tín *****

Hạn tuổi năm 16:
Hạn tuổi năm 17:
Hạn tuổi năm 18:
Hạn tuổi năm 19:
Hạn tuổi năm 20:
Hạn tuổi năm 21:
Hạn tuổi năm 22: Có con (Thai, Phủ, Tướng, Long, Phượng).
Có con (Thai, Mộc, Long, Phượng).

Hạn tuổi năm 23:
Hạn tuổi năm 24:
Hạn tuổi năm 25:
Hạn tuổi năm 26: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 27: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 28: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 29: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 30: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 31: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 32: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 33: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 34: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 35: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 36:
Hạn tuổi năm 37:
Hạn tuổi năm 38:
Hạn tuổi năm 39:
Hạn tuổi năm 40: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 41:
Hạn tuổi năm 42:
Hạn tuổi năm 43:
Hạn tuổi năm 44:
Hạn tuổi năm 45:
Hạn tuổi năm 46: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 47: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 48: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 49: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 50: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 51: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 52: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 53: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 54: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

Hạn tuổi năm 55: Có con xinh đẹp (Thai, Thanh-Long, Thiên-Hỉ).

************** Hạn tuổi ***************
Người tuổi Tỵ kỵ năm: Tỵ và tối kỵ khi gặp hạn ở cung Tỵ và cung an Thân. Hạn Tam-Tai: Tí, Sửu, Hợi. Năm xung: Hợi.

***** Hạn xấu *****
Cung hạn cung Tí.
Cung hạn cung Sữu.
Cung hạn cung Dần.
Cung hạn cung Mão.
Cung hạn cung Thìn.
Cung hạn cung Tỵ.
Đà, Tuế, Kỵ: Coi chừng có tang lớn, hay đau yếu nặng, hay mắc thị phi, kiện tụng. Nếu có quan chức tất bị truất giáng.
Cung hạn cung Ngọ.
Thiên-Không ngộ Đào-Hoa là cách Bán-Thiên-Triết-Sĩ (chim bay lưng trời gảy cánh) báo cho biết sự việc xảy ra một cách bất ngờ, đột ngột.
Cung hạn cung Mùi.
Cung hạn cung Thân.
Cung hạn cung Dậu.
Cung hạn cung Tuất.
Cung hạn cung Hợi.

***** Hạn tổng quát *****
Cung hạn: cung Tí.
Bạch-Hổ gặp Phi-Liêm: Mọi chuyện thông suốt, danh tài hoạnh phát, trong nhà có chuyện vui mừng.
Thiên-Giải, Địa-Giải: Giải trừ được tai họa.
Cung hạn: cung Sữu.
THIÊN-PHỦ: Công danh hiển đạt, tiền tài tăng tiến.
Bạch-Hổ gặp Phi-Liêm: Mọi chuyện thông suốt, danh tài hoạnh phát, trong nhà có chuyện vui mừng.
Bạch-Hổ gặp Tấu-Thơ: Mưu sự toại lòng. Nếu có quan chức tất được thăng quan tiến chức. Nếu thi cử thì chắc chắn sẻ đổ.
Thiên-Khốc: Có chuyện buồn phiền, đau yếu. Mưu sự trước khó sau dễ.
Long-Trì gặp Mộc Dục: Coi chừng tai nạn sông nước. Đàn bà gặp hạn này rất đáng lo ngại khi sanh sở.
Phú: "Tứ Linh Cái Hổ Phượng Long, Công danh quyền thế lẫy lừng một phen."
Cung hạn: cung Dần.
NGUYỆT gặp Hỏa, Linh: Coi chừng bị đau yếu, hay kiện cáo.
Tướng-Quân: Có uy quyền.
Thăng quan, tiến chức (Tướng Quân, Quốc Ấn).
Cung hạn: cung Mão.
TỬ-VI tại Tỵ, Hợi, Mão, Dậu: Danh tài bình thường và nếu có tai họa cũng khó mà giải trừ.
THAM-LANG có VŨ-KHÚC, Lộc, Mã : Có danh chức, tài lộc.
THAM-LANG có Không, Kiếp: Coi chừng bị hao tốn tiền tài, hay bị truất giáng nếu có công danh.
Hóa-Quyền gặp THAM, VŨ: Mọi mưu sự đều được toại lòng. Danh tài hưng vượng và có uy quyền hiển hách.
Mất quyền chức, lưu vong, chạy trốn (Tử Vi gặp Không Kiếp).
Cung hạn: cung Thìn.
Bát-Tọa: Có danh chức, tài lộc dồi dào.
Cung hạn: cung Tỵ.
Đà-La sáng sủa tốt đẹp: Mưu sự tất thành một cách nhanh chóng. Nhưng may đi liền với rủi.
Đà-La gặp Tuế, Kỵ: Coi chừng có tang lớn, hay đau yếu nặng, hay mắc thị phi, kiện tụng. Nếu có quan chức tất bị truất giáng.
Giải-Thần: Coi chừng sao Giải-Thần chỉ có thể giải trừ được những bệnh tật, tai nạn nhỏ. Nếu gặp những bệnh tật, tai nạn lớn, Giải-Thần không những bất lực mà còn làm cho người ta phải sớm lìa trần thế. Trong trường hợp này Giải-Thần chính là Tử-Thần.
Hạn giàu sang (Long Trì, Phượng Các).
Cung hạn: cung Ngọ.
Hóa-Khoa: Mọi sự thông suốt. Đang đau yếu hay mắc tai nạn thì sẻ được cứu giải.
Thai-Phù, Phong-Cáo: Có danh chức.
Thiên-Không: Nếu đang đau ốm chắc chắn là sẻ qua khỏi. Tuy nhiên mọi mưu sự thì chẳng được toại ý, kinh doanh thất bại, buôn bán thua lỗ. Nếu không có thể bị vướng vào vòng tù tội.
Tứ Vinh: Phú có câu: "Qúi, Ân: Mùi, Sửu hạn cầu, Đường mây gặp bước cao sâu cửu trùng". Bởi vậy thi cử nếu hạn gặp được Ân, Quí dễ dàng đổ đạt, mà gặp lúc đau ốm cũng chống khỏi. Quang, Quí gặp được Thai - Phụ, Phong Cáo gọi là Tứ - vinh càng dễ hiển đạt. Quang, Quí gặp Tả, Hữu, Thanh Long, Khôi, Việt, Hoa - Cái, Hồng Loan là thượng cách, thế nào cũng có chức tước lớn. Phú có câu: "Quí, Ân, Thanh, Việt, Cái, Hồng, Trai cận Cửu - trùng, gái tắc cung phi."
Có bằng cấp, được khen thưởng (Thai Phụ, Phong Cáo).
Cung hạn: cung Mùi.
LIÊM-TRINH gặp THAM, SÁT, PHÁ: Coi chừng đau yếu, hay bị oán trách.
Kình Dương sáng sủa tốt đẹp: Coi chừng bị đau yếu, lo buồn, mưu sự tất thành một cách nhanh chóng, nhưng rồi lại bị phá tan ngay. Trong cái may có chứa đựng nhiều cái rủi.
Kình Dương sáng sủa (tuổi Thìn, Tuất, Sửu, Mùi): Mọi sự hạnh thông, tài quan song mỹ.
Kình Dương gặp Kiếp, Lưu-Hà: Coi chừng tai nạn đao thương.
Tang-Môn: Coi chừng đau bệnh, mất của, tù tội hay có thể có tang.
Ân-Quang, Thiên-Quí: Mọi chuyện như ý, danh tài hưng vượng, luôn luôn gặp quí nhân phù trợ. Nếu bị đau ốm thì chóng khỏi.
Tứ Vinh: Phú có câu: "Qúi, Ân: Mùi, Sửu hạn cầu, Đường mây gặp bước cao sâu cửu trùng". Bởi vậy thi cử nếu hạn gặp được Ân, Quí dễ dàng đổ đạt, mà gặp lúc đau ốm cũng chống khỏi. Quang, Quí gặp được Thai - Phụ, Phong Cáo gọi là Tứ - vinh càng dễ hiển đạt. Quang, Quí gặp Tả, Hữu, Thanh Long, Khôi, Việt, Hoa - Cái, Hồng Loan là thượng cách, thế nào cũng có chức tước lớn. Phú có câu: "Quí, Ân, Thanh, Việt, Cái, Hồng, Trai cận Cửu - trùng, gái tắc cung phi."
Cung hạn: cung Thân.
Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.
Xương, Khúc gặp Hóa-Kỵ: Công danh trắc trở, đau yếu hay có thể có tang.
Phục-Binh gặp Tuế, Kỵ: Coi chừng có chuyện tranh chấp, kiện cáo.
Cung hạn: cung Dậu.
Hỏa-Mệnh: Hạn đến cung Dậu, thuộc quẻ Đoài, thuộc Kim. Hỏa khắc Kim, ví như lửa nung vàng nóng chảy. Vì thế Bản-Mệnh bị nguy khốn. Nên khó tránh thoát được những tại ương khủng khiếp.
Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.
Long-Trì gặp Mộc Dục: Coi chừng tai nạn sông nước. Đàn bà gặp hạn này rất đáng lo ngại khi sanh sở.
Hạn giàu sang (Long Trì, Phượng Các).
Cung hạn: cung Tuất.
Tam-Thai: Có danh chức, tài lộc dồi dào.
Có bằng cấp, được khen thưởng (Thai Phụ, Phong Cáo).
Cung hạn: cung Hợi.
PHÁ-QUÂN gặp LIÊM, Hỏa: Coi chừng bị hao tán, tù tội.
PHÁ-QUÂN gặp SÁT, Linh: Coi chừng bị tù tội.
Hóa-Lộc: Tài lộc phong phú. Đau ốm chóng khỏi. Thăng quan tiến chức.
Hóa-Lộc gặp THAM, VŨ: Mọi sự hạnh thông, danh tài hưng vượng. Nếu kinh doanh lại càng phát đạt.
Thiên-Hư: Coi chừng sức khỏe kém, hay có chuyện buồn bực hay có thể bị đau răng.
Thiên-Mã gặp TUẦN, TRIỆT: Mọi sự đều bế tắc, mưu sự chẳng được toại lòng, công danh trắc trở. Có thể bị tai nạn thương tích. Nếu thay đổi chổ ở cũng đở lo ngại một phần nào những sự chẳng lành.
Phát tài (đại hạn 10 năm, tiểu hạn 1 năm) (Mã ngộ Lộc)
Phú: "Mã ngộ Trường Sinh, thanh vân đắc lộ" (Công danh hiển hách) Phát tài (đại hạn 10 năm, tiểu hạn 1 năm) (Mã ngộ Trường Sinh).

Hạn tuổi năm 6: NGUYỆT gặp Hỏa, Linh: Coi chừng bị đau yếu, hay kiện cáo.

Hạn tuổi năm 7: Tướng-Quân: Có uy quyền.

Hạn tuổi năm 8: Tướng-Quân: Có uy quyền.

Hạn tuổi năm 9: Tướng-Quân: Có uy quyền.

Hạn tuổi năm 10: Tướng-Quân: Có uy quyền.

Hạn tuổi năm 11: Tướng-Quân: Có uy quyền.

Hạn tuổi năm 12: Tướng-Quân gặp THIÊN-TƯỚNG: Có uy quyền chức tước lớn.

Hạn tuổi năm 13: Tướng-Quân: Có uy quyền.

Hạn tuổi năm 14: Tướng-Quân: Có uy quyền.

Hạn tuổi năm 15: NGUYỆT gặp Hỏa, Linh: Coi chừng bị đau yếu, hay kiện cáo.

Hạn tuổi năm 16: THIÊN-PHỦ: Công danh hiển đạt, tiền tài tăng tiến.
Bạch-Hổ gặp Tấu-Thơ: Mưu sự toại lòng. Nếu có quan chức tất được thăng quan tiến chức. Nếu thi cử thì chắc chắn sẻ đổ.
Thiên-Khốc: Có chuyện buồn phien, đau yếu. Mưu sự trước khó sau dễ.

Hạn tuổi năm 17: THIÊN-PHỦ: Công danh hiển đạt, tiền tài tăng tiến.

Hạn tuổi năm 18: THIÊN-PHỦ: Công danh hiển đạt, tiền tài tăng tiến.

Hạn tuổi năm 19: THIÊN-PHỦ: Công danh hiển đạt, tiền tài tăng tiến.

Hạn tuổi năm 20: THIÊN-PHỦ: Công danh hiển đạt, tiền tài tăng tiến.

Hạn tuổi năm 21: THIÊN-PHỦ: Công danh hiển đạt, tiền tài tăng tiến.

Hạn tuổi năm 22: THIÊN-PHỦ: Công danh hiển đạt, tiền tài tăng tiến.
Long-Trì, Phượng-Các gặp Hỉ: Nên duyên vợ chồng, mưu sự được toại lòng.
Long, Phượng gặp Riêu, Hỉ: Mọi sự hạnh thông, hỉ khí đầy nhà. Nếu có quan chức, tất được cao thăng. Gặp Hạn này ví như gặp thời vậy.

Hạn tuổi năm 23: THIÊN-PHỦ: Công danh hiển đạt, tiền tài tăng tiến.
Bạch-Hổ gặp Hình, Kiếp: Coi chừng bị tai nạn xe cộ hay bị té ngã.

Hạn tuổi năm 24: THIÊN-PHỦ: Công danh hiển đạt, tiền tài tăng tiến.

Hạn tuổi năm 25: THIÊN-PHỦ: Công danh hiển đạt, tiền tài tăng tiến.

Hạn tuổi năm 26: Bạch-Hổ gặp Phi-Liêm: Mọi chuyện thông suốt, danh tài hoạnh phát, trong nhà có chuyện vui mừng.

Hạn tuổi năm 27: Thiên-Giải, Địa-Giải: Giải trừ được tai họa.

Hạn tuổi năm 28: Thiên-Giải, Địa-Giải: Giải trừ được tai họa.

Hạn tuổi năm 29: Thiên-Giải, Địa-Giải: Giải trừ được tai họa.

Hạn tuổi năm 30: Thiên-Giải, Địa-Giải: Giải trừ được tai họa.

Hạn tuổi năm 31: Thiên-Giải, Địa-Giải: Giải trừ được tai họa.

Hạn tuổi năm 32: Thiên-Giải, Địa-Giải: Giải trừ được tai họa.

Hạn tuổi năm 33: Thiên-Giải, Địa-Giải: Giải trừ được tai họa.

Hạn tuổi năm 34: Bạch-Hổ gặp Phi-Liêm: Mọi chuyện thông suốt, danh tài hoạnh phát, trong nhà có chuyện vui mừng.

Hạn tuổi năm 35: Bạch-Hổ gặp Phi-Liêm: Mọi chuyện thông suốt, danh tài hoạnh phát, trong nhà có chuyện vui mừng.

Hạn tuổi năm 36: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.
Hóa-Lộc gặp THAM, VŨ: Mọi sự hạnh thông, danh tài hưng vượng. Nếu kinh doanh lại càng phát đạt.
Thiên-Mã gặp TUẦN, TRIỆT: Mọi sự đều bế tắc, mưu sự chẳng được toại lòng, công danh trắc trở. Có thể bị tai nạn thương tích. Nếu thay đổi chổ ở cũng đở lo ngại một phần nào những sự chẳng lành.
Thiên-Hư: Coi chừng sức khỏe kém, hay có chuyện buồn bực hay có thể bị đau răng.

Hạn tuổi năm 37: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.
Thiên-Mã gặp Không, Kiếp, Tuế: Coi chừng bị đau yếu nặng, hay bị tai nạn khủng khiếp.

Hạn tuổi năm 38: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.
Lộc-Tồn gặp Hóa-Lộc đồng cung: Phát tài.

Hạn tuổi năm 39: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.
Thiên-Mã gặp Không, Kiếp, Tuế: Coi chừng bị đau yếu nặng, hay bị tai nạn khủng khiếp.

Hạn tuổi năm 40: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 41: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 42: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 43: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.
Thiên-Mã gặp TỬ, PHỦ: Danh tài hưng vượng, phú quí cực độ.
Thiên-Mã gặp Khốc, Khách: Có uy quyền, nếu có quan chức tất được cao thăng.

Hạn tuổi năm 44: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 45: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 46: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 47: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 48: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 49: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 50: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 51: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 52: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 53: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 54: Thai-Phù, Phong-Cáo: Có danh chức.

Hạn tuổi năm 55: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 56: Hỏa-Mệnh: Hạn đến cung Dậu, thuộc quẻ Đoài, thuộc Kim. Hỏa khắc Kim, ví như lửa nung vàng nóng chảy. Vì thế Bản-Mệnh bị nguy khốn. Nên khó tránh thoát được những tại ương khủng khiếp.
Long, Phượng gặp Riêu, Hỉ: Mọi sự hạnh thông, hỉ khí đầy nhà. Nếu có quan chức, tất được cao thăng. Gặp Hạn này ví như gặp thời vậy.

Hạn tuổi năm 57: Hỏa-Mệnh: Hạn đến cung Dậu, thuộc quẻ Đoài, thuộc Kim. Hỏa khắc Kim, ví như lửa nung vàng nóng chảy. Vì thế Bản-Mệnh bị nguy khốn. Nên khó tránh thoát được những tại ương khủng khiếp.
Long-Trì gặp Điếu: Coi chừng bị té ngã xuống sông, hồ.

Hạn tuổi năm 58: Hỏa-Mệnh: Hạn đến cung Dậu, thuộc quẻ Đoài, thuộc Kim. Hỏa khắc Kim, ví như lửa nung vàng nóng chảy. Vì thế Bản-Mệnh bị nguy khốn. Nên khó tránh thoát được những tại ương khủng khiếp.

Hạn tuổi năm 59: Hỏa-Mệnh: Hạn đến cung Dậu, thuộc quẻ Đoài, thuộc Kim. Hỏa khắc Kim, ví như lửa nung vàng nóng chảy. Vì thế Bản-Mệnh bị nguy khốn. Nên khó tránh thoát được những tại ương khủng khiếp.
Long-Trì gặp Điếu: Coi chừng bị té ngã xuống sông, hồ.

Hạn tuổi năm 60: Hỏa-Mệnh: Hạn đến cung Dậu, thuộc quẻ Đoài, thuộc Kim. Hỏa khắc Kim, ví như lửa nung vàng nóng chảy. Vì thế Bản-Mệnh bị nguy khốn. Nen khó tránh thoát được những tại ương khủng khiếp.

Hạn tuổi năm 61: Hỏa-Mệnh: Hạn đến cung Dậu, thuộc quẻ Đoài, thuộc Kim. Hỏa khắc Kim, ví như lửa nung vàng nóng chảy. Vì thế Bản-Mệnh bị nguy khốn. Nên khó tránh thoát được những tại ương khủng khiếp.

Hạn tuổi năm 62: Hỏa-Mệnh: Hạn đến cung Dậu, thuộc quẻ Đoài, thuộc Kim. Hỏa khắc Kim, ví như lửa nung vàng nóng chảy. Vì thế Bản-Mệnh bị nguy khốn. Nên khó tránh thoát được những tại ương khủng khiếp.

Hạn tuổi năm 63: Hỏa-Mệnh: Hạn đến cung Dậu, thuộc quẻ Đoài, thuộc Kim. Hỏa khắc Kim, ví như lửa nung vàng nóng chảy. Vì thế Bản-Mệnh bị nguy khốn. Nên khó tránh thoát được những tại ương khủng khiếp.

Hạn tuổi năm 64: Hỏa-Mệnh: Hạn đến cung Dậu, thuộc quẻ Đoài, thuộc Kim. Hỏa khắc Kim, ví như lửa nung vàng nóng chảy. Vì thế Bản-Mệnh bị nguy khốn. Nên khó tránh thoát được những tại ương khủng khiếp.

Hạn tuổi năm 65: Hỏa-Mệnh: Hạn đến cung Dậu, thuộc quẻ Đoài, thuộc Kim. Hỏa khắc Kim, ví như lửa nung vàng nóng chảy. Vì thế Bản-Mệnh bị nguy khốn. Nên khó tránh thoát được những tại ương khủng khiếp.

Hạn tuổi năm 66: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 67: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 68: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 69: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 70: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.
Phục-Binh gặp Hổ: Coi chừng có tang hay kiện cáo, tù tội.

Hạn tuổi năm 71: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 72: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 73: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 74: Xương, Khúc gặp Hóa-Kỵ: Công danh trắc trở, đau yếu hay có thể có tang.

Hạn tuổi năm 75: Nếu gặp TUẦN-TRIỆT án ngử, hay gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp, cũng giải trừ được một phần lớn những sự chẳng lành.

Hạn tuổi năm 76: LIÊM-TRINH gặp THAM, SÁT, PHÁ: Coi chừng đau yếu, hay bị oán trách.
LIÊM-TRINH gặp Kình, Đà: Coi chừng gặp nhiều sự rủi ro, hay phải bận lòng lo lắng.
Kình Dương sáng sủa (tuổi Thìn, Tuất, Sửu, Mùi): Mọi sự hạnh thông, tài quan song mỹ.
Kình Dương gặp Đà, Không, Kiếp: Coi chừng bị mất của, hay mắc lừa, đau ốm, có tang.
Ân-Quang, Thiên-Quí: Mọi chuyện như ý, danh tài hưng vượng, luôn luôn gặp quí nhân phù trợ. Nếu bị đau ốm thì chóng khỏi.
Kình Dương sáng sủa tốt đẹp: Coi chừng bị đau yếu, lo buồn, mưu sự tất thành một cách nhanh chóng, nhưng rồi lại bị phá tan ngay. Trong cái may có chứa đựng nhiều cái rủi.

Hạn tuổi năm 77: LIÊM-TRINH gặp THAM, SÁT, PHÁ: Coi chừng đau yếu, hay bị oán trách.
LIÊM-TRINH gặp Kình, Đà: Coi chừng gặp nhiều sự rủi ro, hay phải bận lòng lo lắng.
Kình Dương gặp Đà, Không, Kiếp: Coi chừng bị mất của, hay mắc lừa, đau ốm, có tang.
Tang-Môn gặp Hổ, Khốc, Hư: Coi chừng có chuyện buồn phiền, đau yếu, hay có bệnh phổi.
Tang-Môn gặp Khốc, Không: Coi chừng bị mất của, hay có thể phải thay đổi chổ ở, công việc.
Tang-Môn gặp Điếu, Hình: Coi chừng bị bệnh nặng hay có tang lớn. Nếu không, nên phòng ngừa tai nạn xe cộ hay té ngã từ trên cao xuống.

Hạn tuổi năm 78: LIÊM-TRINH tại Tỵ, Hợi, Sửu, Mùi gặp Hỏa, Linh: Mắc tai nạn khủng khiếp hay bị lừa đảo, ăn hại.
LIÊM-TRINH gặp THAM, SÁT, PHÁ: Coi chừng đau yếu, hay bị oán trách.

Hạn tuổi năm 79: LIÊM-TRINH gặp THAM, SÁT, PHÁ: Coi chừng đau yếu, hay bị oán trách.
Tang-Môn gặp Hổ, Khốc, Hư: Coi chừng có chuyện buồn phiền, đau yếu, hay có bệnh phổi.
Tang-Môn gặp Khốc, Không: Coi chừng bị mất của, hay có thể phải thay đổi chổ ở, công việc.
Tang-Môn gặp Điếu, Hình: Coi chừng bị bệnh nặng hay có tang lớn. Nếu không, nên phòng ngừa tai nạn xe cộ hay té ngã từ trên cao xuống.

Hạn tuổi năm 80: LIÊM-TRINH gặp THAM, SÁT, PHÁ: Coi chừng đau yếu, hay bị oán trách.

Hạn tuổi năm 81: LIÊM-TRINH gặp THAM, SÁT, PHÁ: Coi chừng đau yếu, hay bị oán trách.
Kình Dương sáng sủa tốt đẹp: Coi chừng bị đau yếu, lo buồn, mưu sự tất thành một cách nhanh chóng, nhưng rồi lại bị phá tan ngay. Trong cái may có chứa đưng nhiều cái rủi.

Hạn tuổi năm 82: LIÊM-TRINH gặp THAM, SÁT, PHÁ: Coi chừng đau yếu, hay bị oán trách.

Hạn tuổi năm 83: LIÊM-TRINH gặp THAM, SÁT, PHÁ: Coi chừng đau yếu, hay bị oán trách.

Hạn tuổi năm 84: LIÊM-TRINH gặp THAM, SÁT, PHÁ: Coi chừng đau yếu, hay bị oán trách.
Kình Dương gặp Kiếp, Kỵ: Coi chừng bị đâm chém.

Hạn tuổi năm 85: LIÊM-TRINH gặp THAM, SÁT, PHÁ: Coi chừng đau yếu, hay bị oán trách.

Chỉnh sửa cuối:

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38
Anh mà khóc trước mặt chị Bắc chắc chị ý tưởng anh thất tình mà khóc thì chết ;))

Anh đừng buồn nữa . Cái sim bé như thế mất cũng là chuyện thường. Cũng may người đó có ý trả lại. Em nghĩ lúc anh hỏi xin lại cái sim chắc người ta không dùng nốt 45k đâu. Anh cũng đừng nghĩ nhiều nữa. Càng ngày càng lẩm cẩm [-(
hic, còn nhớ đã có lần em định cá cược một chầu bia với anh về chuyện này không? Anh đã lưu số của cái sim đó vào và thỉnh thoảng vẫn gọi đến số đó, vì đứa con gái ý có định trả anh đâu, vì thế đôi khi anh nháy xem có liên lạc đc không? Nhưng đều ko liên lạc được. Tối qua anh nháy đến số đó thì thấy chuông đổ, vừa cảm thấy tức, vừa run. Tức vì nó là con gái mà lời nói của nó ko có tẹo trọng lượng nào cả, đánh mất cả lỏng tự trọng vì 90k:a_heo4_05: Run vì định mắng cho nó một trận mà ko biết nên mắng thế nào, khi có đứa nhấc máy, anh chỉ hỏi có phải tên là Hiên không? Nó lại cứ hỏi lại anh là ai, anh hỏi lại mấy lần nữa xong nó bảo "vâng".(Hình như có 2 đứa con gái đang ngồi nghe máy) anh điên lên anh mắng cho một trận, nó chẳng nói được gì... chốt lại một câu nó hỏi anh là: Cậu là chủ cái sim này chứ gì, thế thì đến đây mà lấy", rồi nó cup máy , <-- hic, thái độ thế đấy, mong sao mấy em gái MDA đừng như nó.:a_heo4_05:, cho anh em cái số đó đây, ai thích và muốn thì có thể nháy. Vẫn đang tức :a_heo4_06: 01677802809

kjndjmoon

Active Member
Reaction score
0
Điểm
36
anh thái dt ơi
coi bói cho em vs
hị hị
ngồi đọc cái trên của anh mà mỏi cả mắt

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38
:( xem trong đấy có cái hạn năm 22 tuổi, năm nay anh 21 hạn :a_heo4_07:gì mà lại là có quý tử hoặc kết hôn :a_heo4_07: giờ mới đang yêu, chẳng lẽ 22t đã phải bị vợ giam cầm rồi sao :((

NguoiMongDu11

Member
Reaction score
0
Điểm
16
:a_heo4_04::a_heo4_04: Số anh chỉ đến thế thôi à. Anh phải như mẹ em ý. Mất cái sim còn mới nguyên. Gọi đến hỏi là có phải là Mai không. Người ta bảo nhầm máy. Thế là thôi. Coi như cho người ta cái sim. :a_heo4_02:

Mà anh Thái đang yêu à. Ai phúc đức được anh Thái nhà ta để mắt đến thế :a_heo4_08::a_heo4_08:

rummi

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Lần đầu gặp anh, hum đi off í, em cứ cảm thấy anh già dặn và chín chắn lắm (mình hâm mộ ;;) )
Hum nay đọc nhật kí của anh, mới bik ai cũng giống ai, dù là con trai hay con gái đều thik than vãn, kể lể (em k nói anh than vãn, kể lể đâu nhé ;)))
Í tưởng hay nhỉ? Lập 1 cái nhật kí onl, than vãn cho nó nhẹ cái đầu. Em học theo nhé :-"

Reaction score
0
Điểm
16
hic, còn nhớ đã có lần em định cá cược một chầu bia với anh về chuyện này không? Anh đã lưu số của cái sim đó vào và thỉnh thoảng vẫn gọi đến số đó, vì đứa con gái ý có định trả anh đâu, vì thế đôi khi anh nháy xem có liên lạc đc không? Nhưng đều ko liên lạc được. Tối qua anh nháy đến số đó thì thấy chuông đổ, vừa cảm thấy tức, vừa run. Tức vì nó là con gái mà lời nói của nó ko có tẹo trọng lượng nào cả, đánh mất cả lỏng tự trọng vì 90k:a_heo4_05: Run vì định mắng cho nó một trận mà ko biết nên mắng thế nào, khi có đứa nhấc máy, anh chỉ hỏi có phải tên là Hiên không? Nó lại cứ hỏi lại anh là ai, anh hỏi lại mấy lần nữa xong nó bảo "vâng".(Hình như có 2 đứa con gái đang ngồi nghe máy) anh điên lên anh mắng cho một trận, nó chẳng nói được gì... chốt lại một câu nó hỏi anh là: Cậu là chủ cái sim này chứ gì, thế thì đến đây mà lấy", rồi nó cup máy , <-- hic, thái độ thế đấy, mong sao mấy em gái MDA đừng như nó.:a_heo4_05:, cho anh em cái số đó đây, ai thích và muốn thì có thể nháy. Vẫn đang tức :a_heo4_06: 01677802809
Ôi trời, anh Thái ngốc. Hơ hơ, giờ em phát hiện ra anh có 1 tính xấu nữa là thù dai nha. :a_heo4_04:.

:( xem trong đấy có cái hạn năm 22 tuổi, năm nay anh 21 hạn :a_heo4_07:gì mà lại là có quý tử hoặc kết hôn :a_heo4_07: giờ mới đang yêu, chẳng lẽ 22t đã phải bị vợ giam cầm rồi sao :((

Anh Thái thích nhé. (mà anh ý khóc giả vờ đó, chứ thật ra là anh ý cảm thấy thế này này:a_heo4_16:)
Kìa, mọi người trên diễn đàn, sang năm anh Thái có vợ và sinh quý tử. Mọi người nhớ chuẩn bị quà và tiền mừng đám cưới anh ý nhá.:a_heo4_04:

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38
Mà anh Thái đang yêu à. Ai phúc đức được anh Thái nhà ta để mắt đến thế :a_heo4_08::a_heo4_08:
Ừhh, đang yêu đấy, đang để ý đến ai á, biết rồi còn hỏi.. đang để ý đến em đấy ;)) =))
Lần đầu gặp anh, hum đi off í, em cứ cảm thấy anh già dặn và chín chắn lắm (mình hâm mộ ;;) )
Hum nay đọc nhật kí của anh, mới bik ai cũng giống ai, dù là con trai hay con gái đều thik than vãn, kể lể (em k nói anh than vãn, kể lể đâu nhé ;)))
Í tưởng hay nhỉ? Lập 1 cái nhật kí onl, than vãn cho nó nhẹ cái đầu. Em học theo nhé :-"
thì vẫn cứ già dặn, chín chắn đấy thôi, có gì khác trước đâu, lúc nào chẳng thế. Vẫn cứ phải hâm mộ tiếp đi chứ ;)) =))

Chỉnh sửa cuối: