Cảm ơn sự cô đơn

Luffy

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Có đôi lúc , tôi sợ sự cô đơn khủng khiếp ... mất phương hướng , hỏang lọan ....

Nhưng giờ đây tôi cảm thấy cô đơn cũng ko hẳn là xấu ...sống trên đời đâu phải lúc nào cũng vui vẻ giữa bao người , sẽ có những lúc lòng thấy trống trải .Và lúc ấy .....

Sự cô đơn làm tôi mạnh dạn hơn , hòa đồng hơn với những người xa lạ, để lấp đi cô đơn ....

Tôi nhận ra đc giá trị thực sự của yêu thương ... của những người bạn , những người thân sẵn sàng đến với tôi khi tôi nói rằng tôi cô đơn ....

Tôi thấy tự do khi chỉ có 1 mình , tôi học đc cách vượt qua mọi chuyện khi chỉ có 1 mình ...

Và những lúc cảm thấy cô đơn thì tôi lại nhận ra rằng thực sự tôi ko cô đơn ...

Cám ơn những người đã bỏ mặc tôi , đã để tôi 1 mình với nỗi đau mà ko đến bên tôi , để những lúc ấy tôi mới biết ai mới là người thật lòng với mình ....

Cám ơn những người bạn ở ngay cạnh tôi , ko toan tính , ko dối lừa ....

Cám ơn những con người xa lạ đã đi bên tôi , ko nói , ko cười , ko những cái nắm tay , ko 1 ánh mắt nhưng lại làm tôi thấy tôi ko lạc lõng .....

Cám ơn ai đó ... vì mỗi lúc cô đơn đã làm tôi nhớ .... và biết hy vọng , biết tin vào một điều gì đó tốt đẹp hơn

Cám ơn cuộc sống vì đã có những giây phút cô đơn , để những lúc bạn bè vây quanh tôi lại đc cảm nhận hạnh phúc , 1 hạnh phúc thật ấm áp mà ko bao giờ có thể bị mất đi ....

Và tôi nhận ra ....

Sự cô đơn bắt nguồn cho hạnh phúc ....

NguoiMongDu11

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Hay đấy anh

Đôi lúc em thấy cô đơn cũng là một cái hay

Vì mình có thể làm những điều mình thích, ko ai làm phiền

Nhưng đôi lúc em lại thấy rất sợ. Sợ phải một mình, cảm giác như bị bỏ rơi vậy. Ko ai quan tâm ,lo lắng

Và em cũng thấy đc một điều như anh

Trải qua cô đơn ta sẽ tìm được hạnh phúc :):)

Cám ơn anh về bài viết nhé :x

meo

Member
Reaction score
0
Điểm
16
e thik ở 1 mình nhưng lại sợ cô đơn
phải làm sao đây?

NguoiMongDu11

Member
Reaction score
0
Điểm
16
phải làm sao đây?
Thì vấn đề là ở đó đó

Chẳng bik phải làm sao á

Nhưng sẽ có lúc mình cần thời gian ở một mình để suy nghĩ đó

Sẽ không cảm thấy cô đơn đâu

Luffy

Member
Reaction score
0
Điểm
16
phải làm sao đây?

Em đừng lo !
Theo anh nghĩ thì , 2 vấn đề này hoàn toàn không liên quan gì đến nhau , tuy em thik ở một mình nhưng em vẫn quan tâm tới mọi ng` xung quanh và họ cũng quan tâm tới em . Còn cô đơn là khi em thấy mình đã mất đi cái gì đó quan trọng với mình , mình cảm thấy trống trải và cần được chia sẻ .

Chỉnh sửa cuối:

mưa

Reaction score
0
Điểm
1
Cô đơn thật đáng sợ đối với em.Vì khi ấy là lúc em đang nhớ tới 1 người.Nhưng có lẽ đó mới là lúc em hiểu được người ấy quan trọng đối với em như thế nào.Dù sao em vẫn cảm ơn sự cô đơn.Nó giúp em hiểu chính mình

chipxinh

Member
Reaction score
0
Điểm
16
hình như chip chưa từng cô đơn.điều đó có thật sự tốt ko nhỉ?xung quanh chip có rất nhìu bạn bè.rất nhìu người luôn quan tâm tới chip.hình như chip ko cần trải qua sự cô đơn nhưng vẫn hạnh phúc.cos pai chip qua' hp ko nhi?