Đêm...

ChuNy

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Đêm...
cũng đã khuya lắm rồi...
Ba chị em đang ngủ thì bỗng nhiên nó và con bạn giật mình bừng tỉnh vì cuộc điện thoại của chị
- mẹ... mẹ cháu làm sao
- mẹ cháu làm sao hả chú
- vào viện ạ
- giờ chú đi tới đâu rồi ạ
- vâng
- vâng....
Đến nó, không phải là con của người mẹ ấy nhưng cũng hốt hoảng và lo sợ khi nghe thấy chị nói thế :(
Chị con bạn nó nói: chú bảo mẹ bị ngã giờ đang ra viện, đi tới vác rồi, chú bảo tẹo nữa mang chăn ra viện 103 cho mẹ...
àh hóa ra vậy...
cả ba chị em ...đều ngồi dậy, người thừ ra... không hiểu vì sao nữa. Khoảng 15 phút sau, chị với con bạn nó chuẩn bị thay đồ rồi đem chăn vào viện cho mẹ, còn nó ở nhà... xem có gì thì chị gọi điện về...:(
....
Chị với bạn nó đi rồi, còn mình nó ở nhà một mình...
lạnh quá !
sợ quá !
sợ cái vô tình ngã của mẹ con bạn !
sợ ở nhà một mình !
sợ bóng đêm !
sợ... cái cảm giác... đúng giờ này cách đây 2 năm :( nó cũng ở nhà một mình, trong khi chị gái đã lấy ck, anh trai đi làm xa... còn mẹ nó thì... nhất quyết lên DL để bắt gặp quả tang bố nó đang bên cạnh một người đàn bà khác...

hồi ấy...nó cũng muốn đi theo mẹ lắm, đi theo để không phải sợ cái cảm giác đêm, đi theo để không muốn mẹ phải một mình giữa đêm khuya, đi theo để biết, để thấy là nó đã có người cha như thế nào...:( :(
Đêm hôm ấy, nó đã khóc
khóc rất nhiều và đêm hôm nay cũng vậy..
buồn vì quá khứ...
thấy nhụt trí...
cũng không muốn nhớ thêm một chút gì vì những chuyện đã qua nữa... nhưng... cuộc sống vẫn tiếp diễn, không có quá khứ thì làm sao có hiện tại và tương lai...
...
Thôi...
cố lên !
lúc nào cũng là thời điểm để bắt đầu !
chúc nó sẽ không phải gặp thêm chuyện đau buồn nào về gia đình nữa...
mong đêm nay chóng qua..
chúc mẹ con bạn sẽ không sao, không có gì nghiêm trọng và mau khỏe...

Chỉnh sửa cuối:
K

KenLy Xấu Trai

Guest
Bài Này Hay Đấy Rất Có Ý Nghĩa

ChuNy

Member
Reaction score
0
Điểm
16
kêu hay zậy mà không an ủi tớ một câu nữa :(

cuncon9x

Reaction score
0
Điểm
1
Đêm hôm ấy, nó đã khóc
khóc rất nhiều và đêm hôm nay cũng vậy..

buồn vì quá khứ...
thấy nhụt trí...
cũng không muốn nhớ thêm một chút gì vì những chuyện đã qua nữa... nhưng... cuộc sống vẫn tiếp diễn, không có quá khứ thì làm sao có hiện tại và tương lai..

chị ơi, cố lên !
mỗi nhà mỗi hoàn cảnh khác nhau, chị đừng suy nghĩ rồi buồn nhiều quá! em và mọi người luôn luôn bên cạnh chị!

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38
Đây là câu chuyện thật của em :-/ Hay là cậu chuyện em thấy từ nơi khác và copy về cho mọi người cùng đọc.
sợ... cái cảm giác... đúng giờ này cách đây 2 năm :( nó cũng ở nhà một mình, trong khi chị gái đã lấy ck, anh trai đi làm xa... còn mẹ nó thì... nhất quyết lên DL để bắt gặp quả tang bố nó đang bên cạnh một người đàn bà khác...
Không nghĩ rằng có người dám chia sẻ nhiều đến như thế? :(

ChuNy

Member
Reaction score
0
Điểm
16
anh có nghĩ là thật không :(
Entry em cũng viết những nhật kí đó, mọi người đọc cũng thấy quen quen vì dù gì ai cũng đã nghe những chuyện buồn này goài...
Chính vì không dám chia sẻ nhiều mà đến giờ em lại một mình viết lại những cảm xúc ấy, những dòng chữ ấy.. mà suốt 3 năm cấp III em đã giấu...
Đến con Mít Sấy bạn thân cũng không bao giờ hiểu vì sao em buồn, vì sao em khóc, vì sao em nghỉ học ... :(
Để viết ra thì dễ..nhưng để nói thành lời thì đối với em là một điều khó, em không bao giờ làm được mặc dù rất muốn... mọi người thấy em khóc nhưng cũng chỉ biết nhìn, biết nắm tay, biết ôm để an ủi mà thôi ~_~
Em còn nhiều chuyện mà anh không tưởng nổi nữa cơ, cái điều mà em tâm sự trong diễn đàn ấy đã là gì đâu... :(

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38
anh có nghĩ là thật không :(Em còn nhiều chuyện mà anh không tưởng nổi nữa cơ, cái điều mà em tâm sự trong diễn đàn ấy đã là gì đâu... :(
Nếu anh nói, anh vẫn chưa tin, là thật ra anh đang dối lòng :D
Còn anh nói, đã chót tin em rồi, là thật ra anh đang dối em ;))

Em còn nhiều chuyện mà anh không tưởng nổi nữa cơ, cái điều mà em tâm sự trong diễn đàn ấy đã là gì đâu... :(
CÓ thể viết là dễ, nói ra là khó, thế nhưng khi em viết ra những dòng này thì em có thấy lòng thanh thản, thoải mái hơn không? Nếu có thì việc gì phải nói ra nếu em ko thích, còn nếu khi viết ra vẫn chưa thoải mái thì em nên nói ra cho nhẹ lòng. :-w

ChuNy

Member
Reaction score
0
Điểm
16
tất nhiên là viết ra em thấy lòng mình nhẹ nhàng, thanh thản hơn goài .. nhất là những lúc viết giữa đêm khuya :)
Ngày trước đi học em chỉ dám tâm sự chút ít với con bạn thân qua những mảnh giấy nhỏ thôi, em chỉ toàn buồn một mình, khóc một mình...
Nhớ hồi lớp 11, hôm đó giờ Thể Dục...em đứng dưới sân trường không khóc mà nước mắt cứ rơi sướt mướt... đến con bạn cũng phải lau nước mắt rồi khóc theo em...
những người khác thì cứ gọi rồi lay người mà em vẫn bất động...:(
Thật sự khi ấy em không còn biết cảm giác là gì nữa...
...
cuối cùng... thầy lại cho một đứa dìu em lên lớp..Giờ nghĩ lại cũng thấy buồn quá :(

Chỉnh sửa cuối:

tinhkute

Member
Reaction score
0
Điểm
6
cám ơn mày
mama tao không sao cả, bà khỏe rồi!
còn mày nữa! mấy hôm nay khổ thân, ốm không ăn được gì :(
chịu khó ăn vào, không ăn được cũng cố rồi mà uống thuốc nữa
mày toàn lười ăn thôi o_O

ChuNy

Member
Reaction score
0
Điểm
16
Um mama khỏe là tốt goài !
tao thì... lúc đâu chẳng vậy o_O lười ăn cơm mà một khi đã ốm thì chỉ có bỏ bữa thôi, ăn kem với bánh mỳ hay sữa với bánh mỳ không à ^^
Thế nên, bữa cơm đừng có bắt tao xuống ăn, không xuống đâu :x
Hôm qua bắt tao ăn, làm ăn được 2 thìa lại nôn ra hết :-s
hiz hiz