Từ một lá thư đẫm nước mắt hậu mùa thi...

kjndjmoon

Active Member
Reaction score
0
Điểm
36
“... Em đang buồn lắm. Chưa bao giờ em lại cảm thấy sụp đổ và tuyệt vọng ghê gớm đến thế này. Sức học của em không đến nỗi nào, lại là học sinh của một trường danh tiếng nhất của tỉnh, thầy cô, bố mẹ tin tưởng, hi vọng vô cùng. Vậy mà... Em đã thất bại rồi. Em không dám bước chân ra khỏi nhà, không dám gọi điện hỏi kết quả của bạn bè, không dám gặp bất cứ ai. Em thực sự xấu hổ và hụt hẫng. Chỗ bấu víu duy nhất của em lúc này là gia đình.

Nhưng bố mẹ lạnh nhạt với em, không nói với em bất cứ một lời nào. Bố mẹ dường như cũng chán việc ở nhà, việc phải nhìn thấy em, nên toàn đi từ sáng cho đến tận tối muộn mới về. Em ở yên trong phòng không ra ăn cơm, nằm khóc ướt gối, bố vào nhìn thấy cũng không an ủi, không thèm nói gì với em cả... Em cảm thấy không còn ai yêu quý em, không còn ai muốn ở bên cạnh em nữa. Em thấy cô đơn ngay chính trong nhà mình, đã có những lúc, em nghĩ đến những điều dại dột....”.(Linh V, HT)

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
2
Điểm
38
rất nhiều người đã không vượt qua được tình huống này cho nên đã làm nhiều việc dại dột, không biết là có thành viên MDA nào gặp phải tình huống buồn & chán này không? Nhưng mong rằng sẽ không ai gặp phải chuyện đó, nếu có cũng sẵn sàng để đối mặt và vượt qua. :-$

kjndjmoon

Active Member
Reaction score
0
Điểm
36
hy vọng các anh chị ấy có thể vượt qua tình huống ấy 1 cách sáng suốt